Hỏi/ Thắc mắc - Giúp đỡ về vấn đề sử dụng Hyper-V | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Giúp đỡ về vấn đề sử dụng Hyper-V

voanhtai

Gà con
Chào mọi người, em đang bị bó tay vấn đề này nên đi thằng vào luôn nhờ mọi người giúp đỡ.
Em có 2 máy tính đều là dòng ryzen.
Game đang chơi nó force là 1 IP mạng chỉ login được 5account. 1 MAC=2account.
Chuyện ip thì e fake được nên không quan trọng.
Còn vấn đề MAC em giải quyết bằng cách dùng HyperV coa sãn trên win10, ưu điểm gọn nhẹ hơn vmware rất nhiều.
Máy em mở hyper V xong, vào hyperv manager setting - vitural switch managar
Xong em tạo 1 New virtual network switch thì nó sẽ ra 1 cái card ảo liên kết với mạng dây.
Trước khi dùng hyper-V em có tạo sẵn 4 card mạng ảo từ VPN mục đích là thay đổi MaC của máy.
Lưu ý là mạng dây kết nối với mạng hyperV là luôn on.
Sau khi tạo xong em login 2-account vào game, sau đó vào network connection , enable lần lượt 4 cái card mạng ảo vpn, mỗi 1 card là 2account.

Nhưng không hiểu sau máy còn lại làm tương tự thì không được. Em thử cài lại win vẫn báo là bị trùng MAC .
Mong anh chị nào chuyên về lĩnh vực này có biết hướng xử lý giúp em cới. Em cảm ơn.