Hỏi/ Thắc mắc - Gắn thêm Card rời cho Mainboard Gigabyte GA-H81M-DS2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Gắn thêm Card rời cho Mainboard Gigabyte GA-H81M-DS2

alisode

Gà con
- Mến chào toàn thể anh em diễn đàn VnZ thân thương!
- Mọi người cho mình hỏi:
+ Mainboard Gigabyte GA-H81M-DS2 gắn 2 Card rời được không...??? Mình muốn gắn thêm 1 Card Sound để nói chuyện Voice có Echo vang vang + và gắn thêm 1 Ram 4gb.
+ Mình lên Google tìm kiếm mà kg thấy thông tin.

Rất mong anh em VnZ trả lời giúp mình, mình cảm ơn rất nhiều...
Đây là chút hình thông tinn máy hiện tại của mình.

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Gắn sound card thì liên quan gì đến card rời (ở đây được hiểu là VGA) thế? Gắn bình thường nhé bạn!

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
sound card vs vga card chân khác nhau bạn nhé , sound card nó nhỏ hơn , ram thì ko ảnh hưởng gì .

thanh2412

Búa Đá

gắn đc bác nhé, con này có 2 khe pci-1x, bác mua cardsound đời mới là gắn ở khe pci-1x, hoặc loại gắn ngoài theo cổng usb đều được, ram thì có 2 khe cắm, nếu bác còn dư thì mua thêm ram về mà cắm :D

alisode

Gà con
cảm ơn chân thành nhất, đến anh em đã tư vấn cho mình. mình sẽ mua soundcard để gắn. mà nên mua của hãng nào anh em ơi & khi gắn vào thì mình nói chuyện mic có echo liền kg

nguyenkhang95

Búa Đá
Coi trên main mấy cái khe PCI-E coi khe nào dùng để gắn sound card thì gắn được thôi.