Fshare dạo này download quá chậm? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Fshare dạo này download quá chậm?

Dinh Phuc

Rìu Vàng Đôi
Theo mình thì nên xài torrent là bá nhất,không phụ thuộc

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Cái FShare này do uploader đẩy lên cũng quá trời rồi, nên họ o ép cũng dễ hiểu. Mà mình dùng FShare thấy link die cực nhanh, chẳng lẽ ngày nào cũng tự check link của mình rồi tự tải, đã vậy đăng nhập vào nó quy định số lượt tải luôn mới ghê, ép người ta lên vip. Trước đây mình hay tải bên Tên Lửa thay vì FShare, đùng cái mất tiêu, không rõ tại sao :(

Đó là lý do mình không bao giờ up lên Fshare, giờ chỉ trung thành với cloud.mail.ru và mega.nz thôi :D Link sống lâu mà tốc độ tải cũng cao :D

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Các bác cũng nên chú ý, nếu mua VIP Fshare bằng tiền thì sẽ down tẹt ga, còn up VIP bằng Fshare point thì cũng bị giới hạn 50GB ~ 100GB là max băng thông, còn lại thì tốc độ như acc thường. Bây giờ Fshare đang ép ng dùng rất quá đáng
Không tới 50GB đâu bác, mình chưa đo đạc chính xác nhưng tầm 30GB là nó bóp rồi, theo mình ae sẽ từ từ rời bỏ fs thôi.

ai0ia

Búa Gỗ Đôi
Fshare tài khoản thường hiện chỉ tải được 5 lượt/ngày thôi các bác à mà còn không cho resum nữa, tốc độ cũng rất chập chờn lúc lên lúc xuống, chỗ mình không khi nào quá 500 KB hết. Không biết chỗ mấy bác thế nào...

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
là đối với acc Vip point thì mỗi ngày chỉ được tầm đó, còn acc Vip tiền mặt hoặc Fxu thì mình chưa thử. Nhưng khả năng cao là cũng bị bóp. Cacc thường thì xác định là 5 lượt / ngày tốc độ 200Kb ~ 500Kb. Nên rất chán
Hiện tại em có share fcode mỗi ngày, với 1 code/2 lượt/1 người các bác cần thì qua lấy :D
Mã:
https://vn-z.vn/threads/chia-se-ma-fshare-fcode-cap-nhat-moi-ngay.18068

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Là mỗi ngày chỉ được tải 30gb tốc độ cao à bác

Hôm rồi mình dùng tool, mới kéo tí thì thấy sao các file sau tốc độ từ 5 mê tụt còn 250 ký. Tưởng có vấn đề, xóa đi tải file khác thử thì vẫn cứ bị, thử cả chục file khác nhau đều bị, bỏ lên web kéo lại ok con dê. LÀ lạ, nên dùng web kéo lai rai, tí nữa web nó cũng về 250 ký nữa, à , hiểu lý do. Nhưng để chắc ăn thì mình cũng thử lại, mấy ngày đều như vậy hết.
Nó có 1 chu kỳ, bao nhiêu lâu đó sẽ reset 1 lần, nên chiều tool còn bị bóp mà sáng hôm sau nó quên thả ra lại.
Nói chung là fs nó k còn là nơi thu hút ae uploader nữa rồi, chính sách của họ đang đuổi người dùng từ từ.

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Hôm rồi mình dùng tool, mới kéo tí thì thấy sao các file sau tốc độ từ 5 mê tụt còn 250 ký. Tưởng có vấn đề, xóa đi tải file khác thử thì vẫn cứ bị, thử cả chục file khác nhau đều bị, bỏ lên web kéo lại ok con dê. LÀ lạ, nên dùng web kéo lai rai, tí nữa web nó cũng về 250 ký nữa, à , hiểu lý do. Nhưng để chắc ăn thì mình cũng thử lại, mấy ngày đều như vậy hết.
Nó có 1 chu kỳ, bao nhiêu lâu đó sẽ reset 1 lần, nên chiều tool còn bị bóp mà sáng hôm sau nó quên thả ra lại.
Nói chung là fs nó k còn là nơi thu hút ae uploader nữa rồi, chính sách của họ đang đuổi người dùng từ từ.
Nó bóp theo IP à bác, nếu vậy mình đổi IP tải bằng web lách được không nhỉ bác

strongmax

Búa Đá
Thực sự Fshare mình không ưa gì, tốc độ cũng không phải quá nhanh, mà file die rất nhanh nếu không có lượt tải, quảng cáo, rồi gây khó khăn khi download. Mình thường lựa chọn cloud.mail.ru và mega.nz để lưu trữ file vì nó lâu dài, tốc độ ổn định và quan trọng nhất là không có quảng cáo, pop-up.

Còn trong diễn đàn mình đã có topic get link Fshare của Mod @Hinun97, các bạn qua đó để nhờ get link và để được hỗ trợ nhanh nhất!
Thế còn có giải pháp down khác k vd tool

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Thế còn có giải pháp down khác k vd tool

Download tool thì mình thấy nó tào lao lắm, hiện giờ để download các file FSHARE mình toàn nhờ get như vậy, chưa có giải pháp nào tốt hơn, nhờ các bạn thảo luận thêm và cho ý kiến :D

strongmax

Búa Đá
Giải pháp đổi IP như bác @crisss thì e chưa có tgian thử, nhưng dùng tool chủ yếu là để có thể down file có nhiều part hoặc series film, nếu bị bóp như v thì chỉ dc vài file đầu, còn lại thì chỉ có tắt đi đợi mai down tiếp {after_boom}
Download tool thì mình thấy nó tào lao lắm, hiện giờ để download các file FSHARE mình toàn nhờ get như vậy, chưa có giải pháp nào tốt hơn, nhờ các bạn thảo luận thêm và cho ý kiến :D
thế còn down fife mega .mún down maxspeed làm thế nào

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Giải pháp đổi IP như bác @crisss thì e chưa có tgian thử, nhưng dùng tool chủ yếu là để có thể down file có nhiều part hoặc series film, nếu bị bóp như v thì chỉ dc vài file đầu, còn lại thì chỉ có tắt đi đợi mai down tiếp {after_boom}
Giải pháp qua mặt nó tạm thời: Kéo vài file xong, sau đó cắm tool cho chạy chục file 1 lần, chỉ vậy thôi.