Chia sẻ - Font Unitapviet, Font chữ dùng thiết kế chữ tập viết cho học sinh tiểu học. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Font Unitapviet, Font chữ dùng thiết kế chữ tập viết cho học sinh tiểu học.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Cuốn vở tập tô ngày xưa của chúng ta chắc hẳn ai cũng biết và tiếp xúc qua, với font chữ Unitapviet, bạn có thể tự tạo ra các trang tô chữ theo cách riêng của mình.
Có thể là từng chữ cái riêng biệt, 1 đoạn văn ngắn, 1 đoạn thơ,... tùy bạn biến tấu và sau đó in ra ngay cho con em chúng ta luyện tập. Bộ font này hoàn toàn tương thích với bộ mã của các trình gõ tiếng Việt thông dụng như Unikey hoặc Vietkey.

Với bộ font chữ UNITapviet bạn có thể

• Tạo các bài nhận biết chữ cái theo khổ lớn để con em viết theo
  • Dễ dàng in lại nhiều lần để con em rèn chữ, giúp bạn tiết kiệm được một khoản chi phí.
  • Tạo những bài tập viết là tên của trẻ, tên người thân... hay những gì gần gũi và có ý nghĩa với trẻ; tạo sự hứng thú cho trẻ vào những giờ tập viết.

Hướng dẫn sử dụng

Đầu tiên, bạn tải bộ font chữ Unitapviet tại đây:

1. Giải nén file vừa tải ra, bạn giải nén luôn file nethd.zip để lấy bộ ảnh hướng dẫn mẫu.

2. Mở file bai_mau.doc bằng ứng dụng word, sau đó chỉnh sửa các chữ cái bạn muốn sửa. Nếu bạn muốn thay phần hình hướng dẫn thì dùng hình ở thư mục nethd.zip đã giải nén ra nha.

Xong, sau đó thì in ra thôi.

nowellbill

Búa Gỗ
cảm ơn ad ạ

Cuốn vở tập tô ngày xưa của chúng ta chắc hẳn ai cũng biết và tiếp xúc qua, với font chữ Unitapviet, bạn có thể tự tạo ra các trang tô chữ theo cách riêng của mình.
Có thể là từng chữ cái riêng biệt, 1 đoạn văn ngắn, 1 đoạn thơ,... tùy bạn biến tấu và sau đó in ra ngay cho con em chúng ta luyện tập. Bộ font này hoàn toàn tương thích với bộ mã của các trình gõ tiếng Việt thông dụng như Unikey hoặc Vietkey.

Với bộ font chữ UNITapviet bạn có thể

• Tạo các bài nhận biết chữ cái theo khổ lớn để con em viết theo
  • Dễ dàng in lại nhiều lần để con em rèn chữ, giúp bạn tiết kiệm được một khoản chi phí.
  • Tạo những bài tập viết là tên của trẻ, tên người thân... hay những gì gần gũi và có ý nghĩa với trẻ; tạo sự hứng thú cho trẻ vào những giờ tập viết.

Hướng dẫn sử dụng

Đầu tiên, bạn tải bộ font chữ Unitapviet tại đây:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

1. Giải nén file vừa tải ra, bạn giải nén luôn file nethd.zip để lấy bộ ảnh hướng dẫn mẫu.

2. Mở file bai_mau.doc bằng ứng dụng word, sau đó chỉnh sửa các chữ cái bạn muốn sửa. Nếu bạn muốn thay phần hình hướng dẫn thì dùng hình ở thư mục nethd.zip đã giải nén ra nha.

Xong, sau đó thì in ra thôi.
CẢM ƠN BẠN