Hỏi/ Thắc mắc - Fix lỗi bluetooth is not available on this device | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Fix lỗi bluetooth is not available on this device

mrbeann

Gà con
Em chào cả nhà! Em mới mua con lap cũ Dell latitude E5440 xài win 10 pro không bản quyền.
Em vào bluetooth để kết nối với loa thì nó ko hiển thị button on/ off, vào device manager thì ko hiển thị, show hidden ra thì có nhưng cũng không giải quyết được gì. Em update không được nên unstall để cài lại driver mà cài lại nó mất hút luôn. Thử đủ các cách đang có trên google nhưng cũng ko được. Chạy trouble thì nó báo bluetooth is not available on this device/ Device does not have Bluetooth. Tải các soft scan driver về scan cũng ko ra. Giờ chắc phải cài lại win hay sao các bro. Và nếu cài win thì các bro có giới thiệu win 10 nào nhẹ, tối ưu cho máy cấu hình thấp không ạ.
Cảm ơn các bro nhiều!

chau2018

Búa Gỗ Đôi
xoá sạch driver cũ lên trang chủ tải r cài lại vẫn không được thì bó tay thôi từ win10 trở đi driver các hãng làm ẩu tả không còn chăm chút như win 7 nữa rồi {beat_brick}

luvbe3

Rìu Sắt
có thể card wifi có vấn đề r. bác thay thử cái card khác xem

mrbeann

Gà con
cảm ơn cả nhà, mình hỏi lại chỗ bán thì con này ko có card bluetooth. Hichic

lucbinh86

Rìu Sắt
Bạn lên Shopee đặt mua 1 cái USB Bluetooth giá cũng rẻ thôi, cắm vào cổng USB là xài được, rất đơn giản.