This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ File cài đặt Win11PE lên đĩa cứng

truongthdat

Búa Gỗ Đôi
bản này boot được trên mấy con ram 512 vs chip cổ k bác ơi

Akaui

Búa Gỗ

le cài đặt Win11PE dạng tự chạy exe là 496MB. Link down: *** Hidden text: cannot be quoted. ***l

vanvang150788

Búa Gỗ Đôi
bạn có thể hướng dẫn cách tạo Win 11pe không. mình đang thử buil win 11 pe mà toàn lỗi. Cảm ơn bạn nhiều

alaky

Rìu Sắt
Để tạo shortcut phần mềm từ thư mục apps ra desktop thì làm thế nào thế bạn?
Mình tạo thì khi chạy nó báo sai ổ đĩa.
Tạo shortcut có nhiều cách lắm. Cần thiết bạn pm mình qua thư và hẹn thời gian bạn rỗi mình sẽ hd bạn từ a đến z nhé

The small size of winpe.wim also means that you are limited to running different software!
You can use these software to test all current winpe will see clearly!

Dung lượng winpe.wim size nhỏ cũng đồng nghĩa với việc bị giới hạn chạy các soft khác nhau rồi bạn nha!
Bạn có thể dùng các software này để test tất cả các winpe hiện nay sẽ thấy rõ ạ!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thật ra người dùng winpe chỉ cần đáp ứng recovery burn ghos , chia part cho disk , cài win như vậy là đủ rồi .
winpe càng gọn càng nhanh đáp ứng nhu cầu người dùng phỏ thông là tốt rồi

Còn như dân chuyên nghiệp thì họ có thể tự build lấy cho mình 1 bản vừa ý

alaky

Rìu Sắt
em có tham vọng lớn quá không khi mà cần winpe dùng được cả dotnet 4.8 và cài đủ card vga mà vẫn không bị lỗi ạ 😅
Hiện nay em chưa tìm được 1 bản winpe nào mà vừa ý mình hết bác ạ! Mặc dù các bản thương mại đã đáp ứng tốt với nhu cầu KTV rồi. Thế mà mấy soft em cần chạy em vẫn chưa thấy ổn lắm ạ 🙂

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Theo tôi winpe là 1 môi trường cứu hộ trong tức thời , ko phải là 1 HDH dùng thường xuyên .
Nếu winpe ngoài cứu hộ mà lạm dụng nó để chạy ứng dụng giải trí và làm việc v.v.. thì nó ko còn ý nghĩa là cứu hộ nữa .

Bản winpe của topic này tự kết nối wifi ko cần điền pass , connect từ xa được , chạy trình duyệt được , cài vga thủ công được để dùng full HD , vậy thì còn gì ko gọi là tốt nữa ??

alaky

Rìu Sắt
em hay có gu lạ chắc có vẻ hiếm bác nào giống em ạ 😅
WinPE chạy được như bác thớt share thì đáp ứng khá nhiều người dùng hiện nay rồi ạ!
Tính em hay cầu toàn nên em vẫn mãi đi tìm cái gì đó tốt hơn để phát triển thêm nhiều mặt bác ạ 😋

haxoma

Rìu Vàng Đôi
vậy cho đề gu lạ WINPE nè đến giờ việc cầu toàn mà thấy 1 vài tác giả đã tiện lợi đến mức tạo phím tắt cho việc gọi software trong WINPE ví dụ như Anhdv Boot muốn gọi Mini Partiton 11 đi thì ấn phím Ctr+Alt+M là mở được nó nhưng khó nhớ quá nếu làm vậy. bạn nghiên cứu thử xem có gì hay hơn không nha

alaky

Rìu Sắt
Theo em được biết thì code phím tắt soft trên winpe hồi 2014 có 1 bác add vào thì phải ạ! Sau này các bác nhà mình phát triển cao hơn là add dùng cho nhiều soft khác nhau và thao tác thêm được các phím khác nhau ạ

haxoma

Rìu Vàng Đôi
phương án đó chưa được custom nhiều lắm nếu tính theo ý cầu toàn của bạn

Sửa lần cuối:

doan hong ky

Rìu Sắt
bản này vẫn tạo boot USB tốt cho máy đời mới và máy ram 1gb, như máy mình, có thời gian bác thớt nghiên cứu thêm món này nhé