Excel 365 bị lỗi hiện thị ô công thức (Formula bar) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Excel 365 bị lỗi hiện thị ô công thức (Formula bar)

baotoan06

Gà con
Mọi người có ai bị như em không ạ? Trước nay không bị gì, từ khi đổi qua máy mới cài lại office trực tiếp từ microsoft thì excel nó bị vậy nè.
Nhiều khi nó che mất một đoạn công thức nhìn mà ức chế.
có bác nào từng gặp chia sẻ giúp em với ạ.
em cảm ơn nhiều!

baotoan06

Gà con
Xài Excel hàng ngày có > 20 năm mà Cái này thì mới nghe và thấy lần đầu. Không hiểu chuyện gì đang xảy ra.
Thử bấm qua thẻ Home > Rồi đặt con trỏ tại 1 ô có dữ liệu nào đó > Rồi chụp lại cái hình xem sao bạn.
Xem phần đính kèm 32417
Không phải ô nào cũng bị mà nó ngẫu nhiên thôi. cũng ô đó khi bị ẩn mình di chuyển qua ô khác thì không bị sau đó quay lại thì nó vẫn ổn. nó chỉ ngẫu nhiên ở một số ô mà mình không biết trước được. cứ di chuyển vài ô sẽ ngẫu nhiên bị 1 ô

baotoan06

Gà con
có khi nào ông lấy file khác rồi người ta xóa công thức đi không ?
file đó mình tự tạo để nhập liệu từ excel mới à. không file copy của người khác. mà file nào cũng bị chứ không phải mổi file này. mình đã cài lại win và office tải từ microsoft, bản quyền 365 luôn. chứ không dùng bản lậu. trước kia mình dùng thì không sao chỉ mới xuất hiện mấy tháng nay thôi

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Quá lạ.
Mình nhìn thì lại nghĩ nó là lỗi màn hình - Không phải lỗi Excel.
Bạn để ý kỹ vị trí lỗi > Mở Soft khác xem chỗ đó có bị khác thường không.

Nếu không thì....chịu thôi!

baotoan06

Gà con
Quá lạ.
Mình nhìn thì lại nghĩ nó là lỗi màn hình - Không phải lỗi Excel.
Bạn để ý kỹ vị trí lỗi > Mở Soft khác xem chỗ đó có bị khác thường không.

Nếu không thì....chịu thôi!
chỉ excel bị thôi. nếu màn hình lỗi thì chụp hình màn hình post lên sẽ không thấy được

vinhkm6

Rìu Bạc
File excel không upload được. bạn chịu khó tải trong link dưới nhé
kết luận do màn hình lỗi

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Này mà lỗi màn hình gì mấy ông, đùa thiệt chứ :D có thể lỗi Office hoặc Windows, cũng có thể 1 lỗi nào đó liên quan đến phần mềm bên trong thôi.