Hỏi/ Thắc mắc - Em vừa mua máy mới nhưng mà CPU bị throttle vì lý do nào đó mà em không tìm ra được | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Em vừa mua máy mới nhưng mà CPU bị throttle vì lý do nào đó mà em không tìm ra được

mrmoe95

Gà con
Chả bị lỗi gì đâu bạn, theo các bản update bios mới nhất thì các nhà sản xuất đã để lại cấu hình điện năng theo đúng như mặc định của intel công bố để tránh hiện tượng xanh màn hình rồi.
Bạn muốn tăng mạnh lại hiệu năng thì vào trong bios để điều chỉnh lại xong thôi.
Mình vào OC BIOS r mà nhưng ko lên được 100% năng lực của chip
Một phần cũng do BIOS nhưng mà do main yếu quá ko gánh được
không ai hướng dẫn cái này lúc bán đến lúc sửa cũng chả ai nhắc đến

mrmoe95

Gà con
mới mua thì đem ra tiệm cho họ coi, chụp cái điểm đánh giá của cậu bạn rồi ra đó nói chuyện, xem đổi máy khác cùng loại có bị không. Mới mua thì ra đó nói chuyện, mình tự chỉnh tùm lum, càng làm càng rối , lúc trục trặc nó ko cho đổi với bảo hành lại khổ
Mình mang về hôm đầu chỉ cài Dota vào quẩy thôi test xem tn
thấy tệ quá mới mang ra cài lại win các kiểu nhưng vẫn chưa ra vấn đề lúc đấy

iphone368

Gà con
Nguyên nhân do con main cả nhà à
Con main cũ của Asrock không nghĩ phân khúc kém nên ít đường truyền điện
Em ko biết là bên sửa có biết ko hay họ cố không muốn thay cho mình
Đổi main từ con cũ sang Asus Rog Strix B760G thì mới giải quyết được vấn đề
tốn thêm tí nhưng mà cho đổi sang 100% gía tiền, buồn cái không được bù lại cho khoản tốn thời gian

Sau khi lắp lại main vs đổi sang DDR5 thì máy giờ ok ko vấn đề gì, giờ chỉ sạn nứt vs Hacom thôi......
Mã main bị lỗi của bạn là gì thế ???