Nhờ tư vấn - Em cần giúp đỡ activation win 10 Pro :( | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Em cần giúp đỡ activation win 10 Pro :(

hoakimtien

Gà con

Chào mọi người, em là người mới tham gia cộng đồng, có nhiều bài viết chia sẻ trên này nhưng mà em đọc cứ bị dối tung hết cả lên, loay hoay 1 lúc những vẫn không được, trên này các bác giúp em với,
em có đọc nội quy rồi, nhưng mà có gì sai thì admin nhắc nhở em nhé vì đây cũng là lần đầu em đang bài hỏi đáp
Em cảm ơn mọi người và chúc cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn cho hỏi 1 câu bên lề nhé, bạn cài Win lần đầu luôn hả?
Với bản Win 10 Pro N này của bạn, nếu là bạn cố ý cài thì bạn cứ để vậy dùng, ngược lại do chưa hiểu mà bạn cài nhầm thì mình đề nghị bạn cài lại và lựa chọn không có hậu tố N khi cài nhé.

hoakimtien

Gà con
Bạn cho hỏi 1 câu bên lề nhé, bạn cài Win lần đầu luôn hả?
Với bản Win 10 Pro N này của bạn, nếu là bạn cố ý cài thì bạn cứ để vậy dùng, ngược lại do chưa hiểu mà bạn cài nhầm thì mình đề nghị bạn cài lại và lựa chọn không có hậu tố N khi cài nhé.
em để cho thằng bạn nó cài, vậy nên là giờ thì mình nên cài lại đúng không ạ, vì em cũng cài win lần đầu

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
theo ảnh chụp của bạn thì rõ rãng Win 10 Pro N của bạn đã active = KMS services rồi.
còn lập topic nhờ gì nữa?

naroto

Thành viên BQT
em để cho thằng bạn nó cài, vậy nên là giờ thì mình nên cài lại đúng không ạ, vì em cũng cài win lần đầu
Đúng rồi, tự cài lại đi bạn. Cài xong vào diễn đàn đăng bình luận vào topic hỗ trợ nhờ kích hoạt.

hoakimtien

Gà con
Ha ha các bác cứ trêu em nó.. đã mù còn bị quay lòng vòng...o_O
o_O
theo ảnh chụp của bạn thì rõ rãng Win 10 Pro N của bạn đã active = KMS services rồi.
còn lập topic nhờ gì nữa?
Ơ thế là nó đã active rồi ạ :( ôi nhục thế lần đầu em đăng bài mà quê quá, cái nút xóa bài ở đâu vậy chỉ em với

naroto

Thành viên BQT
Ha ha các bác cứ trêu em nó.. đã mù còn bị quay lòng vòng...o_O
o_O
Mình hướng dẫn đúng chứ có đùa đâu mà trêu bạn. Bản Pro N thì kích hoạt làm gì, cài lại bản chuẩn rồi mới nhờ kích hoạt.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
win này khác gì win non N vậy ?
N = Non Media.

Ơ thế là nó đã active rồi ạ :( ôi nhục thế lần đầu em đăng bài mà quê quá, cái nút xóa bài ở đâu vậy chỉ em với
Đã kích hoạt qua server KMS nghi là 180 days. Sau 180 days nó cũng sẽ đòi kích hoạt thôi. Khi nào báo hết hạn rồi kích hoạt luôn cũng được.

naroto

Thành viên BQT
Trên hình thì dòng Activation báo đã active rồi còn gì????
Bạn để ý thêm "organization's", đây là kích hoạt dựa trên máy chủ của 1 tổ chức. Cũng chính là KMS, kích hoạt có thời hạn đó bạn.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Bạn để ý thêm "organization's", đây là kích hoạt dựa trên máy chủ của 1 tổ chức. Cũng chính là KMS, kích hoạt có thời hạn đó bạn.
mình cũng thấy dòng đó, cũng đoán thế nhưng không biết vụ thời hạn, cảm ơn bạn đã chia sẻ