Hướng dẫn - Dùng Google Translate làm Proxy truy cập các trang web bị cấm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Dùng Google Translate làm Proxy truy cập các trang web bị cấm

VNZ-WAD

Rìu Bạc Đôi
Mới đây, Viettel, VNPT đã chính thức chặn các web "học tập" trên điện thoại máy tính. Có thể sau nhà mạng Viettel thì các nhà mạng khác như FPT, Vinaphone... cũng sẽ chặn người dùng truy cập vào các trang web đen...

Nhà nhà người người bắt đầu dùng VPN, hay chuyển DNS ,... Mình sẽ giới thiệu cho các bạn một phương thức mới (hoặc không đối với một số bạn): Không cần tải bất cứ extension hay software nào và truy cập web p*rn mà không bị chặn nữa:

B1: Vào Google Translate:

B2: Phần bên trái, bạn chọn một ngôn ngữ khác Tiếng Anh, phần bên phải, bạn chọn ngôn ngữ Tiếng Anh ( nếu bạn chọn ngôn ngữ khác, google sẽ dịch nó và trông thật thảm hại ?)

B3: Viết URL của trang web bạn cần "học tập", sau đó bên phải sẽ xuất hiện một link có thể click

B4: Click và tận hưởng, chúc No Nut November diễn ra tốt lành ( ͡° ͜ʖ ͡°)
#j2team_tutorial #j2team_relax // via me

chucvirus

Búa Gỗ Đôi
cũng kh vào được luôn :)

love2learnonline

Rìu Sắt
cũng kh vào được luôn :)
Mình vào thử trang tin của BBC, trang này bị chặn nếu không dùng PM chuyển IP...
Thấy ok mà bạn. Gần đây mình thấy nhiều trang bị chặn, không xem được thông tin. Tuy nhiên với ae hiểu về IT hoặc đam mê về CNTT thì vấn đề này chỉ là... "chuyện nhỏ" thui :) :)
Cam ơn bạn đã chia xẻ thủ thuật nhỏ này, rất đơn giản, không phải dùng bất cứ PM hay tiện ích nào để... "trèo tường" sang nhà hàng xóm khi có người "cấm cửa" nữa.... :)

thangwru

Búa Đá Đôi
Mình vào thử trang tin của BBC, trang này bị chặn nếu không dùng PM chuyển IP...
Thấy ok mà bạn. Gần đây mình thấy nhiều trang bị chặn, không xem được thông tin. Tuy nhiên với ae hiểu về IT hoặc đam mê về CNTT thì vấn đề này chỉ là... "chuyện nhỏ" thui :) :)
Cam ơn bạn đã chia xẻ thủ thuật nhỏ này, rất đơn giản, không phải dùng bất cứ PM hay tiện ích nào để... "trèo tường" sang nhà hàng xóm khi có người "cấm cửa" nữa.... :)
có cách nào đạt được tốc độ cao không bạn, mình dùng qua proxy thấy cứ chậm chậm

love2learnonline

Rìu Sắt
có cách nào đạt được tốc độ cao không bạn, mình dùng qua proxy thấy cứ chậm chậm
Ae phải chấp nhận thôi, vì "trèo tường" sẽ đơn giản luôn chậm hơn là ae ta đi thẳng mà không có "chướng ngại vật" :). Mấy năm trước mình hay dùng PM "HIDE ALL IP" - Mình cực kỳ thích dùng PM này vì hầu như tốc độ truy cập cực nhanh, địa chỉ ta cần truy cập hầu như không hề nhận diện ra mình FAKE IP (mình chưa hề nhận thấy 1 lần nào bị cảnh báo là FAKE IP). PM này cho phép dùng thử 3 ngày với FULL chức năng. Ae lưu ý là hầu như các bản Cr@ck của PM này trên mạng đều không đáng tin, chứa nhiều rủi ro và dễ bị phát hiện (FAKE LICENCE) sau khi cài đặt. Sau khi dùng thử, bạn gần như không thể cài đặt lại để dùng thử lại tiếp đâu nha. Tuy nhiên sẽ có 1% hoặc nhiều hơn nữa người dùng thử vẫn có cách để dùng lại tiếp sau 3 ngày... :). PM này của Nga, được viết bằng mã nguồn Python, chủ nhân bảo mật tốt nên rất khó xóa đi và cài lại sau khi dùng thử hoặc Cr@ck nếu không phải là trình "cao thủ". Vì quá "yêu thích em nó" mà mình đã từng "xin học cách Cr@ck em" từ 1 người bạn ở NN, tuy nhiên lúc đó, họ bận nên có hứa mình là chia xẻ sau, do bận nên mình không hoi lại về sau thêm nữa.... :)
***): Proxy hoặc VPN hoặc... khi bạn sử dụng, lưu ý là chọn Premium Proxy, VPN có chất lượng cao. Có những trang chuyên đánh giá chất lượng về những vấn đề này. Khi ta dùng PM có chất lượng tốt thì truy cập sẽ nhanh, không bị dán đoạn đâu bạn. Theo kinh nghiệm của mình thì những PM dạng này thì của Đức và Nga là ổn nhất. Vì đã lâu mình không dùng (nhu cầu CV) nên mình khó đưa ra những thông tin của mình cụ thể về những cập nhật hiện tại bây giờ. Người dùng chia xẻ KN về chất lượng là đáng tin nhất, còn những nhà cung cấp họ đề nói là tốt, nhanh, an toàn cả... :)
***): Ae ai chưa hiểu về Proxy, VPN làm việc như nào thì "Google" nha. Ở đây mình giải thích như này: nói theo kỹ thuật thì dùng proxy hoặc VPN là cách truy cập trang web qua 1 server trung gian: Khi ta truy cập vào trang bị chặn, qua server trung gian (Proxy, VPN sẽ giúp ta làm việc này), server sẽ thu nhập thông tin của trang đích (web) mà ta truy cập, sau khi nhận được thông tin thì server trả về thông tin đã lấy được cho mình. Được hiểu nơi đặt máy chủ (server), thì sẽ tiếp cận được trang web đích đó mà không hề "bị chặn, cấm"
"

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@love2learnonline | Bạn có nhầm lẫn gì chăn !?? HIDE ALL IP là của HongKong mà !??
Và Hide All Ip có thể làm trialreset được giống như teamviewer vậy nhưng vì họ Update liên tục nên crac_ker bỏ ko thèm đụng đến nữa. Mà soft này mình cũng đã test qua rồi thấy cũng có xịn xò gì đâu nhỉ ? IP kết nối tầm trung hoặc yếu, chỉ có mấy IP từ China và VN là cao còn lại thì yếu lắm

love2learnonline

Rìu Sắt
@love2learnonline | Bạn có nhầm lẫn gì chăn !?? HIDE ALL IP là của HongKong mà !??
Và Hide All Ip có thể làm trialreset được giống như teamviewer vậy nhưng vì họ Update liên tục nên crac_ker bỏ ko thèm đụng đến nữa. Mà soft này mình cũng đã test qua rồi thấy cũng có xịn xò gì đâu nhỉ ? IP kết nối tầm trung hoặc yếu, chỉ có mấy IP từ China và VN là cao còn lại thì yếu lắm
:) @Hamano Kaito , theo mình biết bác có nhiều KN về SOFTWARE(s), rất đáng để mình được học hỏi... :) trong vn-zoom, trước đây mình hay tìm hiểu và khám phá nhiều nhưng cuối cùng cũng chỉ dừng ở mức độ "cưỡi ngựa xem hoa" mà thui, vì trong cs có quá nhiều thứ cần phải học hỏi, kiến thức là mênh mông... :) Những gì mình biết thì HideAllIP là cúa Nga, nói như vậy có nghĩa là mình biết (đọc) ở đâu đó trên forum ở NN họ viết thế chứ mình không đi tìm thông tin cụ thể. Cá nhân mình thì mình rất "yêu thích và tin dùng" những PM có xuất xứ từ Nga, kể cả những bản Cr@ck của người Nga! Sự "yêu thích và tin tương" đó dựa trên những KN đã dùng những PM theo thời gian dài của mình, PM mình đã dùng được chia xẻ công cộng qua forum, qua vài người bạn Nga mà mình quen online.
Trước mình hay dùng nó mỗi khi cần FAKE IP cho những mục đích cá nhân, thấy tốc độ nhanh, chưa bao giờ bị phát hiện là mình FAKE IP từ những nơi mình truy cập (mình chỉ dùng cho mục đích cá nhân, không có ý phạm pháp, phá hoại...)
Cá nhân mình đánh giá cao HideAllIP là vì mấy yếu tố sau:
- Tốc độ: nhanh
- Bảo mật (độ an toàn): Cực cao
- Cài đặt: Nhanh, gọn
- Giao diên: Đơn gian, chuyên nghiệp, đẹp - dễ dùng
(*): Yếu tố về nhu cầu người dùng: Nếu gõ từ khóa "HideAllIP" trên Google thì kết qua trả về rất nhiều thông tin. Trước đây vì mình rất thích PM này (nói thật mình cũng như số đông ae người Việt mình: muốn dùng FREE chứ không hề muốn mất FEE :)). Nên cứ đi tìm cách tự Cr@ck, tìm nơi nào chia xẻ...
Rốt cuộc, mình hầu như không tìm được điều như ý muốn, vì mình biết chút KN về cách tạo content cho bài viết cho mục đích kiếm tiền, quảng cáo online cho những mục đích khác nhau. NÊN các bài viết (kết quả tìm kiếm trên Google trả về hầu như toàn các bài viết có mục đích dẫn người đọc về để thỏa mãn cho múc đích của họ...
Mình thường cần thận kiểm tra, scan bản TRIAL RESET, Cr@ck trước khi dùng, vì thấy "cả tá" trojans, adware(s) nên mình không "mạo hiểm" dùng PM nữa, Trial RESET thì không bao giờ thành công. Có đôi lần thử cài bản Cr@ck được chia xẻ trong forum mà mình tin tưởng thì cũng bị AV tự động xóa luôn. Sau 1 thời gian dài mò mẫm, tìm kiếm (dễ đến hàng năm trời hoặc hơn nữa... Mình bỏ không tìm nữa).
Tuy nhiên, cuối cùng mình cũng tìm ra cách cài và xóa sau khi dùng thử 3 ngày mà không bị báo "TRIAL TIME OVER" nữa.
Trên đây là đôi điều tâm sự cùng bác (hơi lan man chút..:))!!!
Chúc bác @Hamano Kaito 1 buổi tối vui vẻ nha! :)

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@love2learnonline | Soft Hideallip này ngay từ lúc ra là mình đã để ý rồi. Cũng từng xài nhưng ko thích lắm chắc do ko hợp rơ {rofl}
Và theo mình biết thì soft này có trụ sở tại HongKong (China). Cách trialreset soft này là xóa 2 khóa registry + chang MAC (hồi đó là vậy vì hồi đó mình cũng có làm trialreset soft này nhưng ko có share ra. Chủ yếu để tự xài)