Hướng dẫn - Download Windows 11 Pro 23H2 trực tiếp từ trang chủ của Microsoft | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Download Windows 11 Pro 23H2 trực tiếp từ trang chủ của Microsoft

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Hôm nay, 01 tháng 11 năm 2023, Micrsoft đã chính thức phát hành bản cập nhật lớn Windows 11 23H2 tới người dùng cuối.
Bản tin VNZ - NEWS.
Với máy tính đang chạy Windows 11 22H2 sẽ được tự động update lên version 23H2 và có thông báo yêu cầu người dùng khởi động lại máy để hoàn tất cập nhật.

Người dùng muốn cài đặt mới Windows 11 23H2 chính hãng, nguyên gốc Microsoft có thể tải trực tiếp file ISO tại địa chỉ

Cách 1: Download Create Windows 11 Installation Media về máy, khởi chạy để tải về Windows 11 23H2.

Lưu ý: chọn ISO file và chọn nơi lưu file.

Cách 2: Download trực tiếp ISO

Nhấn Download, chọn ngôn ngữ rồi nhần Confirm

Chờ một chút, link download sẽ được tạo. Để tải về, người dùng chỉ cần nhần vào 64-bit Download (link có hiệu lực trong vòng 24h)

Ngoài ra, tại đây, người dùng cũng có thể tải về ISO chính hãng, nguyên gốc Microsoft các phiên bản Windows khác.

Attachments

116.2 KB · Lượt xem: 54,567
Sửa lần cuối:

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Bác chủ thớt cho em hỏi là: Em đang dùng phiên bản Windows 11 Pro 22H2, vào check update mà không thấy cập nhật lên 23H2 là làm như thế nào để nâng cập nhật ạ?
Bạn đợi rồi sẽ đến lượt cập nhật tự động thôi. Nếu bạn không muốn chờ thì vào trang download ở trên, tải về

Windows 11 Installation Assistant​

Chạy để cập nhật lên nhé!

vuhung10393

Búa Đá
Bạn đợi rồi sẽ đến lượt cập nhật tự động thôi. Nếu bạn không muốn chờ thì vào trang download ở trên, tải về

Xem phần đính kèm 52516
Chạy để cập nhật lên nhé!
Dạ vâng. Vậy nên dùng File ISO để tạo USB cài mới windows 11 23H2 hay dùng Tool Assistant để nâng cấp ạ?. Cách nào sẽ chạy tối ưu và tốt hơn?

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Dạ vâng. Vậy nên dùng File ISO để tạo USB cài mới windows 11 23H2 hay dùng Tool Assistant để nâng cấp ạ?. Cách nào sẽ chạy tối ưu và tốt hơn?
Dĩ nhiên cài mới bạn sẽ có một bản Windows sạch sẽ ổn hơn việc nâng cấp, nếu bạn có thời gian (thực ra việc cài mới cũng không tốn nhiều thời gian lắm đâu)

Volvo1993

Búa Đá
Bác ơi e tải theo cách 2 Multi Edition ISO nhưng em không biết đây là phiên bản nào ạ. Hay là lúc cài đặt Win sẽ cho lựa chọn bản Win cài ạ.

Volvo1993

Búa Đá
Lúc cài sẽ cho chọn: Home, Home N, Home Single Language, Pro, Pro N
Lúc cài không cho chọn mấy bản này
Business
Consumer
IoT Enterprise

hả bác?
Mà tải theo cách dùng phần mềm của MS có tải dc bản Win 10 LTSC k vậy bác

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Bác ơi e tải theo cách 2 Multi Edition ISO nhưng em không biết đây là phiên bản nào ạ. Hay là lúc cài đặt Win sẽ cho lựa chọn bản Win cài ạ.
Lúc cài không cho chọn mấy bản này
Business
Consumer
IoT Enterprise

hả bác?
Mà tải theo cách dùng phần mềm của MS có tải dc bản Win 10 LTSC k vậy bác
Multi Edition nghĩa là đã tích hợp trong đó các phiên bản Home, Pro, ... khi cài có thể lựa chọn. Tuy nhiên nếu máy đã có bản quyền Home single language (OEM) thì khi cài nó sẽ mặc định chọn và cài bản Home nhé! Cài xong tìm key Pro nhập để nâng cấp là được.
LTSC thì MS không phân phối theo kênh này.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Nếu PC của bạn chưa nhận được bản cập nhật tự động thì bạn có thể cập nhật thủ công bằng

Link tải về có trong #1.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Em dùng Media creation tool để tạo USB boot cài win mà vẫn cứ là bản 22H2 anh ơi. Có cách nào xem trong file boot win để nhận biết file iso nào là 22H2, file nào là 23H2 không ạ?
Tôi cũng chưa biết cách để xem như bạn hỏi. Bạn xem hình ở #1 đó, trên trang download của MS thông báo đó là bản 23H2 chính thức mà. Tôi chưa rõ trường hợp của bạn vì sao vậy. Bạn tải ISO về máy theo cách 2 thử xem.

vuhung10393

Búa Đá
Tôi cũng chưa biết cách để xem như bạn hỏi. Bạn xem hình ở #1 đó, trên trang download của MS thông báo đó là bản 23H2 chính thức mà. Tôi chưa rõ trường hợp của bạn vì sao vậy. Bạn tải ISO về máy theo cách 2 thử xem.
Em có download file iso để so sánh một lần nữa thì vẫn là file 22H2 cũ (dung lượng 4,689,152 KB) anh à. Chắc MS chưa phát hành qua kênh Media creation tool. Cách 2 như #1 thì đúng là được bản 23H2 rồi ạ: