This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Review Software Dolby Digital Plus - Cải thiện chất lượng âm thanh

meowmeow0504

Rìu Sắt
tks b mình làm dc r. Cũng xin lỗi bạn vì mất cả buổi chiều chỉ cho mình @@. Cảm ơn bạn 3000 lần ạ
Mình quên nói thêm.Khi nào bạn chán rồi hoặc gặp lỗi,không muốn dùng nữa thì chỉ cần chọn đúng file reg cho cổng back up ban đầu và restore ,gỡ phần mềm là được.Lần sau bạn có dùng các file tối ưu thì xem kĩ dòng lưu ý.Tuy mình không dùng Window 10 nhưng thông thường bạn nên pause update Window cỡ 1 tháng để họ fix lỗi,do Window 10 vẫn đang phát triển mà phần mềm thì đã phát triển từ 2014,nếu có lỗi khi Update thì bạn có thể lên Blog trên để xem.Các phần mềm tối ưu can thiệp vào registry bạn cũng nên xem kĩ khi dùng,mình không khuyên gỡ bỏ vì trước mình cũng có dùng một số và hiện tại chỉ dùng Ccleaner thôi,nhưng quan trọng bạn biết bạn đang click gì là được ùi :v
Chúc bạn buổi tối vui vẻ nhá!

meowmeow0504

Rìu Sắt
Lý ra thì lúc đó mình Teamview hay quay lại video là được.Nhưng nói bạn không tin chứ điện thoại mình chỉ dùng cục gạch thôi,còn laptop thì mình đang chuẩn bị thay pin rồi,dùng đỡ laptop cũ chậm nên khó teamview,đâm ra dài dòng cả buổi chiều.Hì

Long G

Rìu Sắt
Xong thì bạn kiểm tra thử với TV xem nếu không được thì còn nhiều yếu tố nữa.Giờ mình có chút việc,khi nào quay lại mình sẽ nói thêm!
Cảm ơn bạn nha
vậy mà bạn nhiệt tình vch. Cảm ơn b nhiều nhiều hiu hiu. Mình nhớ lời b dặn r. Mình sẽ chú ý thêm.

meowmeow0504

Rìu Sắt
Do hơi khuya mình xin lỗi vì làm phiền.Nhưng nếu bạn còn online mình tranh thủ hỏi chút chứ mai mình không online được.

meowmeow0504

Rìu Sắt
Bạn có thể mở thử một file âm thanh hay video nào đó trên máy cũng được,rồi mở giao diện Dolby xem thử các nút tần số có hoạt động không giúp mình được không?

meowmeow0504

Rìu Sắt
Xem phần đính kèm 11583
cái này đúng không b, nó có nhảy lung tung đó b ạ @@
Ừ vậy chắc hoạt động ổn,do lúc nãy mình nghĩ lại do phần mềm mình đang dùng cần DisableProtectedAudio trước rồi mới hoạt động nên mình mới hỏi lại bạn thử.Hiểu nôm na sau khi DisableProtectedAudio thì bạn xem Netflix hoặc video có DRM sẽ không đúng chuẩn âm thanh, mình không dùng Netfilx nên cũng không sao.Mà bạn dùng bình thường là được rồi.Thôi chúc bạn tối nhẹ nhàng,mình không làm phiền nữa.Hì.

Long G

Rìu Sắt
trc mình cài cái AA b bảo ấy, đúng là nó không có nhảy như này, toàn đứng im nhưng vẫn nghe khác biệt, giờ theo cách này mới chạy cái cột nhạc này. Cảm ơn b nha DDDDDDDDDDDDDD

Sustein

Búa Gỗ
Tks bác Mình đã làm theo và thành công, tuy nhiên mình có 2 vấn đề:
+ App mình cài xong thì ko biết bật ở đâu, tìm trong menu start cũng ko có ... lúc vừa cài xong thì thấy vẫn hiện ở taskbar, nhưng khởi động lại ko thấy, startup cũng ko có.
+ Cái "disable driver sign....." chọn xong thì có thể enable lại ko nhỉ ?
2 vấn đề trên fix xong là perfect

Long G

Rìu Sắt
tắt đi khởi động lại là sẽ bị tắt bác ạ, bác vào ổ c program tạo lối tắt ra ngoài màn hình rồi khi nào muốn bật thì bật.
Cái thứ 2 thì máy tính khi khởi động lại hệ thống tự bật ấy, nên kp lo đâu :v

Hamano Kaito

Moderator
cái này so với FxSound Enhancer thì ngon hơn nhiều ko ạ mình thấy nó na ná nhau.

FxSound Enhancer so sánh với Boom3d và Bongiovi DPS còn ko bằng thì là sao mà so sánh với soft này được bạn.
Âm thanh từ FxSound Enhancer chỉ làm cho âm thanh TO ra theo đúng nghĩa luôn. Còn 2 ứng dụng Boom3d và Bongiovi DPS này thú vị hơn nhiều
Và riêng ứng dụng từ Topic này nó còn xịn xò hơn Boom3d và Bongiovi DPS này là bạn đủ hiểu rồi

meowmeow0504

Rìu Sắt
Xin lỗi vì bình luận của bạn đã lâu rồi mà mình còn triệu hồi lên =><= hihi,hum nay có thời gian rảnh xem diễn đàn mình search thử thì có một bài của Mod Phi Anh chia sẻ trên diễn đàn về Boom đó,dù gì cũng đã được test thử nên chắc là oki.Tiện mình bình luận cho ai đọc bình luận của Mod Hamano Kaito muốn nghịch Boom,có kha khá phần mềm kiểu này.Để lúc nào có nhìu thời gian hơn mình sẽ viết một bài gom vào các phần mềm EQ audio mình biết nhá.

meowmeow0504

Rìu Sắt
Sau một thời gian mình đã chuyển về dùng Dolby Home Theater V4 vì có nhiều âm trầm và tuỳ chỉnh được nhiều hơn.Ban đầu hơi không quen vì Dolby Digital Plus Home Theater nhiều âm cao,bổng hơn,bù lại bỏ sót các âm trầm,thấp.Sở thích của mình là nghe nhạc cổ điển,nhạc nhẹ nên Dolby Home Theater V4 đơn giản và phù hợp nhất!

taihdhpu2

Rìu Vàng
Video hướng dẫn bị xóa rồi bạn ơi

Sửa lần cuối: