PM Việt hóa & Portable - DiskGenius 5.4 pro prtable 32-64 , quản lý phân vùng đĩa và nhiều hơn nữa | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Việt hóa & Portable DiskGenius 5.4 pro prtable 32-64 , quản lý phân vùng đĩa và nhiều hơn nữa

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Up bản 5.4.3 portable 32+64- test chạy chưa test các tính năng

*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, có dùng bản mới thì tôi mới thấy lỗi ở part ESP như hình dưới, đã chạy repair nhưng lỗi vẫn còn đó:

Bản cũ không thấy lỗi:

Bản mới có lỗi báo như hình:

Hiện tại vẫn boot vào các bản Win bình thường sau khi đã vào pv đó từ WinPE, xoá bớt một số file cũ và chạy repair, hơi bị ức chế khi thấy lỗi báo vẫn còn. Chắc phải tạo lại part EFI khác thôi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0 ơi, tôi có chạy thử bản portable V5.4.5 trên máy ảo, cho nó recovery partition thì nó báo là phải dùng bản Standard hay Higher, bản này hôm qua dùng key của các bạn trên PE đăng ký thành công đó bạn.

Tôi lại cài trực tiếp vào Win và chạy lại, đến đoạn Save all thì nó báo như sau:

Vậy là họ có ngăn chặn đó bạn, không dễ ngươi như mình nghĩ đâu.

Test tiếp từ PE với version cũ hơn và kết quả:

Test với version 5.4.2 thì tốt đây bạn, hình dưới bạn nhìn chổ Save All bên trên góc trái, nó bị mờ đi là đã Save được rồi, còn hình bên trên thì nó vẫn sáng và báo lỗi tôi đã khoanh vùng đó.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0, tôi check hết mấy bản PE tôi đang có về cái lỗi Save all của Disk Genius, kết quả là có 3 tác giả đạt điểm tốt, đó là Anhdv v5.4.2, Dlcboot và Tiện ích máy tính là v5.4.3. Các tác giả khác đều bị lỗi cần phải Register code. Bạn và các bạn khác cứ test lại xem sao nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn @@sec0, tôi check hết mấy bản PE tôi đang có về cái lỗi Save all của Disk Genius, kết quả là có 3 tác giả đạt điểm tốt, đó là Anhdv v5.4.2, Dlcboot và Tiện ích máy tính là v5.4.3. Các tác giả khác đều bị lỗi cần phải Register code. Bạn và các bạn khác cứ test lại xem sao nhé.
Có lẽ bản 5.4.5 này các trang upsoft họ phát hiện ra đã có sự cố về BQ sau khi test cho nên họ ko update bản này , còn bản 5.4.3 thì ổn nên họ có post để người dùng tải

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có lẽ bản 5.4.5 này các trang upsoft họ phát hiện ra đã có sự cố về BQ sau khi test cho nên họ ko update bản này , còn bản 5.4.3 thì ổn nên họ có post để người dùng tải
Cũng là bản 5.4.2 và registered cùng tên nhưng Anhdv thì tốt, còn của bạn khác thì bị lỗi. Sang tới bản 5.4.3 thì DLC và TIMT làm tốt trong khi bạn khác lại bị lỗi, vậy chắc không phải hãng nó kiểm tra đâu bạn.

newluck2009

Rìu Chiến Bạc Chấm
DiskGenius giúp bạn khôi phục tập tin bị mất với bất kỳ lý do, bao gồm cả dữ liệu bị xóa, phân vùng định dạng, treo hệ thống, thất bại đĩa, tấn công virus, và nhiều hơn nữa. Ngoài phục hồi dữ liệu, nó cũng cung cấp các chức năng quản lý đĩa và phân vùng để bạn có thể tạo, xóa, định dạng lại, thay đổi kích thước phân vùng, sửa chữa đĩa một cách dễ dàng.

DiskGenius không chỉ để khôi phục dữ liệu. Sử dụng phần mềm này, bạn sẽ có thể phát hiện và sửa các liên quan đến phân vùng.
Bạn cũng sẽ dễ quản lý đĩa của riêng mình với phần mềm này.
phần mềm như một công cụ có thể chẩn đoán nhiều vấn đề của hệ thống và máy tính của bạn và giúp bạn giải quyết chúng.

Các phương pháp nâng cao để xóa tệp vĩnh viễn
Kiểm tra sự liên kết khu vực 4K cho các phân vùng
Kiểm tra và sửa chữa các sector hỏng cho tất cả các thiết bị
Tạo đĩa flash USB khởi động dễ dàng
Tạo, chỉnh sửa, sao chép và sao lưu phân vùng
Phục hồi tệp và khôi phục phân vùng
Tìm và sửa các vấn đề về đĩa khác nhau
Sửa lỗi MBR và bảng phân vùng bị lỗi
Trình quản lý phân vùng và tiện ích phân vùng
Xây dựng lại MBR và chuyển đổi đĩa động
Chỉnh sửa an toàn phân vùng mà không làm mất dữ liệu
Giải quyết tất cả các loại vấn đề mất dữ liệu
Hỗ trợ tất cả các thiết bị / phương tiện lưu trữ
Hỗ trợ môi trường ảo và vật lý
Và nhiều hơn nữa.

Và dành cho thành viên nào ưng dụng

*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Tôi sử dụng phần mềm trong công việc của mình, rất cảm ơn bạn đã chia sẻ.👍

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cũng là bản 5.4.2 và registered cùng tên nhưng Anhdv thì tốt, còn của bạn khác thì bị lỗi. Sang tới bản 5.4.3 thì DLC và TIMT làm tốt trong khi bạn khác lại bị lỗi, vậy chắc không phải hãng nó kiểm tra đâu bạn.
Tôi suy luận như vầy nè bác , nếu bản nào có file msimg32.dll trong thư mục thì khi chạy sẽ ko báo registry , bác xem lại thử xem có phải

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0, đúng như bạn nói tôi có thấy cái file msimg32.dll trong hai bản của DLCboot và TMT, nếu tôi dem chép thử vào thư mục của bản V5.4.2 của bạn khác thì không mở được soft, nếu rename thì lại mở được, chắc phải dùng cách đăng ký khác khi muốn chép file dll này vào.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn @@sec0, đúng như bạn nói tôi có thấy cái file msimg32.dll trong hai bản của DLCboot và TMT, nếu tôi dem chép thử vào thư mục của bản V5.4.2 của bạn khác thì không mở được soft, nếu rename thì lại mở được, chắc phải dùng cách đăng ký khác khi muốn chép file dll này vào.
Đó là file cờ rắc của từng bản đó bác , vì nó làm cho từng phiên bản nên ko thể dùng như file option.ini được đó bác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đó là file cờ rắc của từng bản đó bác , vì nó làm cho từng phiên bản nên ko thể dùng như file option.ini được đó bác
Bạn @2012mshs có nhắn riêng cho tôi bản cài đặt 5.4.3 cùng với Cr@ck, tôi đã test cho x64 và tạo luôn portable, đem test trên bản PE11 nhỏ gọn của Nasi thì tốt như hình dưới đây bạn.

Bản PE nhỏ gọn này thì phần download Apps tôi không thấy có Disk Genius hay là Partition Guru, còn các bản PE khác của bạn ấy thì tôi thấy vẫn là version cũ 5.4.0 và tất nhiên là không làm Save All được

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn @2012mshs có nhắn riêng cho tôi bản cài đặt 5.4.3 cùng với Cr@ck, tôi đã test cho x64 và tạo luôn portable, đem test trên bản PE11 nhỏ gọn của Nasi thì tốt như hình dưới đây bạn.

Bản PE nhỏ gọn này thì phần download Apps tôi không thấy có Disk Genius hay là Partition Guru, còn các bản PE khác của bạn ấy thì tôi thấy vẫn là version cũ 5.4.0 và tất nhiên là không làm Save All được
Có vaccin cho bản mới rồi đây bác

Attachments

• DGEng.7z.txt
    4.9 KB · Lượt xem: 29

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dùng tính năng gì của soft mà khi lưu nó báo lỗi vậy bác
Tôi luôn test Partition Recovery và Save As, tôi xoá 1 part trước, sau đó chạy Partition Recovery và chọn Save as thì nhận thông báo lỗi như thế. Với Version 5.4.5 trước đó bạn cho key thì lại tốt.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Khi nào bạn có thời gian, bạn test lại version mới này xem kết quả ra sao chứ bên tôi thì key này không hiệu quả , tôi test trên máy ảo vẫn báo lỗi như sau:

Bác thử tải file setup từ trang chủ về , sau đó bác copy 2 file thuốc vào thư mục cài đặt và chạy lại thử xem có lỗi ko?