Hướng dẫn - ĐỊNH DẠNG LẠI THẺ NHỚ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn ĐỊNH DẠNG LẠI THẺ NHỚ

sonhahp02

Búa Gỗ Đôi
Trước mình có dùng một thẻ nhớ 64g cho máy điện thoại để lưu trữ ảnh với linh tinh. Hiện không hiểu vì lý do gì khi mình lắp vào điện thoại mới thì thẻ nhớ không nhận, mình có cắm lên máy tính thì thẻ nhớ hoạt động bình thường.{sad}{sad}

Do không dùng được trên điện thoại nên mình quyết định định dạng lại thẻ nhớ nhưng khi định dạng thì máy thông báo “đĩa đã được bảo vệ cấm ghi” đến đây thì mình có tìm hiểu và được hướng dẫn định dạng trong dùng lệnh trong cmd --> disklist-->list disk do hạn chế về công nghệ nên đến đoạn disklist thì mình bị tịt{nosebleed}{nosebleed}

Bước cuối cùng đành nên đây nhờ các bác chỉ dẫn cụ thể{please}{please}

Em xin trân thành cảm ơn

Ảnh thể hiện bài viết

sonhahp02

Búa Gỗ Đôi
Nếu còn đọc được dữ liệu, bạn hãy chép hết sang máy tính, kiểm tra lại dữ liệu có nguyên vẹn, khả dụng không nhé.
Chép xong rồi thì đi mua thẻ mới rồi chép lại dữ liệu vào thẻ mới cho nhanh!
{oh}{oh}{oh}

shinken

Búa Gỗ Đôi
khả năng cao là điện thoại mới của bạn có độ bảo mật cao hoặc dùng cấu trúc quản lý dữ liệu khác loại phổ biến. Bạn nên lấy dữ liệu cũ chép vào nơi nào đó an toàn (trên máy tính chẳng hạn), sau đó cho thẻ vào máy đt mới, định dạng bằng đt đó rồi chép dữ liệu cũ lên là được.

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Đĩa đã được bảo vệ cấm ghi" cho thấy rằng thẻ nhớ của bạn đang gặp vấn đề. Đây có thể là một số nguyên nhân khác nhau, và dưới đây là một số giải pháp bạn có thể thử:

Chú ý sao lưu tất cả dữ liệu trước khi thực hiện
  1. Sử dụng chế độ quản lý đĩa: Trên Windows, bạn có thể mở "Quản lý máy tính" và chọn "Quản lý đĩa" để kiểm tra trạng thái và thiết lập của ổ đĩa. Nếu ổ đĩa bị định dạng sai hoặc không được nhận diện, bạn có thể thử định dạng lại nó từ đầu.
  2. Sử dụng lệnh DiskPart: Nếu bạn quen thuộc với lệnh Command Prompt, bạn có thể sử dụng công cụ DiskPart để định dạng lại ổ đĩa. Mở Command Prompt, nhập "diskpart" để mở DiskPart, sau đó sử dụng các lệnh như "list disk", "select disk [số ổ đĩa]", "clean" và "create partition primary" để định dạng lại ổ đĩa.
  3. Kiểm tra thẻ nhớ hoặc ổ đĩa trên thiết bị khác: Để xác định xem lỗi có phải do thẻ nhớ hay ổ đĩa, bạn có thể thử kiểm tra nó trên một thiết bị khác, chẳng hạn như máy tính hoặc điện thoại di động. Nếu cũng gặp phải vấn đề tương tự, có thể thẻ nhớ đã bị hỏng và cần được thay thế.

sonhahp02

Búa Gỗ Đôi
CẢM ƠN CÁC BAC
E TƯỞNG LỖI VẶT THÌ LÊN ĐÂY HỎI CÁC BÁC THÔI
CÁC BÁC TƯ VẪN THẾ NÀY THÌ E BỎ THÔI