Hỏi/ Thắc mắc - Điều kiện có được các hãng bảo hành ổ cứng SSD hay chưa? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Điều kiện có được các hãng bảo hành ổ cứng SSD hay chưa?

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào các Mod & các bạn! Mình có mua 1 ổ cứng Samsung SSD, thời gian BH là 3 năm. Hiện chưa được 1 năm mà sức khỏe em đã giảm còn 99%. Như vậy đem đến nơi bán bảo họ BH có được hay chưa ạ?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Điều kiện bảo hành phải nằm trong 2 giới hạn sau:

Bạn thử check lại xem số TBW đã được bao nhiêu rồi, còn thời gian thì mới gần 1 năm, không phải lo rồi.

Theo mình bạn phải check bằng Samsung Magician, nếu có báo lỗi thì mới yêu cầu bảo hành.
Như trường hợp của bạn, Samsung sẽ không dễ gì nhận bảo hành nếu bạn vẫn sử dụng tốt, không gây lỗi gì khi sử dụng bình thường như treo máy, đơ, lag, dữ liệu ghi lên bị hư hỏng..v.v.

xacphao

Rìu Sắt Đôi
Cài lại Win, ghost, và render video nhiều thì phần % của ổ ssd báo xuống thấy xót luôn. Họ kg bảo hành chuyện này đâu. ;)

tuannv1508

Rìu Chiến
Sử dụng 1 năm mà vẫn đòi ổ ssd còn 100% trong khi vẫn sử dụng bình thường, không có lỗi gì?
Bạn có đọc chính sách bảo hành của hãng không vậy?

tranhuulong9x

Rìu Sắt
5 năm or số gb tbw . nếu đạt 1 trong 2 rồi thì khó bảo hành lắm và sức khoẻ giảm ít chứ nó có lỗi đâu mà bảo hành

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
Ưu điểm của SSD là đọc nhanh, nhược điểm là ghi nhiều sẽ giảm tuổi thọ. Nếu ghi nhiều thì nên dùng HDD chạy RAID nhé.

Shiny

Rìu Sắt
vd sức khỏe giảm 99% thì mới lo, giảm có 1% mà cũng lo nữa thì chịu bạn. Ổ mình ssd 860 evo dùng còn 85% còn chả chê đây 😂

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Điều kiện bảo hành phải nằm trong 2 giới hạn sau:
Xem phần đính kèm 55898
Bạn thử check lại xem số TBW đã được bao nhiêu rồi, còn thời gian thì mới gần 1 năm, không phải lo rồi.

Theo mình bạn phải check bằng Samsung Magician, nếu có báo lỗi thì mới yêu cầu bảo hành.
Như trường hợp của bạn, Samsung sẽ không dễ gì nhận bảo hành nếu bạn vẫn sử dụng tốt, không gây lỗi gì khi sử dụng bình thường như treo máy, đơ, lag, dữ liệu ghi lên bị hư hỏng..v.v.
1. SSD Samsung bảo hành theo Thời gian/TWB như MOD @naroto đưa chi tiết.
KHÔNG bảo hành theo thông tin Sức khỏe ổ đĩa như nhiêu PM đưa.
2. SS mà ghi BH 3 năm > Đích thị SS không chính hãng kiểu như: PM9A1