điện thoại có "Protection: Corning Gorilla Glass Victus" nghĩa là gì ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

điện thoại có "Protection: Corning Gorilla Glass Victus" nghĩa là gì ?

Lokidra

Búa Gỗ
mình mới mua con redmi note 13 pro+, xem thông tin trên GSMARENA thì nó có ghi "Protection: Corning Gorilla Glass Victus". vậy là nó tích hợp sẵn kính cường lực hay là điện thoại thích hợp với dòng kính cường lực này? và mình có cần đi dán cường lực thêm cho nó không vậy mọi người, vì mán hình cong khó kiếm miếng dán phù hợp và thường không khớp với óp lưng dễ bị bung viền. Bác nào biết chỉ mình với

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Kính màn hình ( cái chổ để bạn vuốt được làm từ kính Victus) nhưng mà kính victus hay gì thì đều cần phải có kính bảo về cả. Hoặc như mình dùng mình không dùng kính cường lực bảo vệ. đa số là kính victus mà các bạn thấy đều là kính rất mỏng manh. Do đó có là Victus cao cấp thì ném vẫn họp thay màn thôi. Dùng cẩn thận và ổn định tỉnh giác khi dùng thì không cần phải mua kính bảo vệ gì cả. Chư dùng mà rơi tùm lum đáp đất nhiều thì kể cả Gaming phone hay hầm hố phôn cũng gãy. Trừ 1 vài con có chống sốc nhưng mấy con máy đó hình như ít cập nhật mới rồi

Sửa lần cuối:

tamngm

allons-y!
Trước mình cũng hay dùng ốp lưng rồi rán cường lực các kiểu, sau mới thấy là không cần thiết, cứ để không mà xài, cẩn thận chút là được. Của bền tại người.
Dùng ốp + cường lực chỉ có lợi trong trường hợp có ý định sau này bán đi. Như vậy có nghĩa dùng ốp + cường lực là để giữ cho người mua lại.
Mình bỏ tiền ra để mua dùng, rồi lại phải giữ cẩn thận để cho người mua lại. Nghe hơi không hợp lí, nhưng thực tế là vậy đấy.

Trong Le

Rìu Vàng
mình mới mua con redmi note 13 pro+, xem thông tin trên GSMARENA thì nó có ghi "Protection: Corning Gorilla Glass Victus". vậy là nó tích hợp sẵn kính cường lực hay là điện thoại thích hợp với dòng kính cường lực này? và mình có cần đi dán cường lực thêm cho nó không vậy mọi người, vì mán hình cong khó kiếm miếng dán phù hợp và thường không khớp với óp lưng dễ bị bung viền. Bác nào biết chỉ mình với
là điện thoại của bạn có màn hình được làm từ kính cường lực đó rồi bạn.
Bạn có thể dán thêm bất kỳ loại nào khác hoặc không, tuỳ bạn.