Hỏi/ Thắc mắc - Desktop Acer Veriton bị lỗi khó hiểu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Desktop Acer Veriton bị lỗi khó hiểu

Giaolang

Búa Gỗ Đôi
- Mình có 2 máy bàn hiệu Acer, mã Veriton X4650G . Hôm trước có 1 máy (Máy 1) mở lên xài bình thường (Win10) còn 1 máy (Máy 2) bị mất thanh Ram nên mình mới mượn thanh Ram đang dùng tốt ở Máy 1 gắn qua test thử. Kết quả là Máy 2 bị lỗi như hình bên dưới và mình có bấm phím Del hay F12 cũng không có tác dụng gì.
- Mình vội lấy thanh Ram gắn trả lại Máy 1 thì cũng bị lỗi như hình bên dưới và mình có bấm phím Del hay F12 cũng không có tác dụng gì.
Mình cũng đã thử tháo Pin CMOS ra rồi gắn lại cũng không sửa được. Tháo thanh Ram ra thì cả 2 máy đều phát ra âm thanh -> mainboard có thể không hư.
Tóm lại là cả 2 máy mắc cùng 1 lỗi y hệt nhau. Mong mọi người giúp đỡ.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Kiếm thanh ram khác cùng loại cắm vào xem thế nào. Trước mắt vệ sinh chân ram và khe ram xem sao, rất có thể để lâu bụi bám làm tiếp xúc không tốt

Giaolang

Búa Gỗ Đôi
Kiếm thanh ram khác cùng loại cắm vào xem thế nào. Trước mắt vệ sinh chân ram và khe ram xem sao, rất có thể để lâu bụi bám làm tiếp xúc không tốt
Mình đã làm đủ như bạn nói rồi mà vẫn không được, chán quá mình bán ve chai cho thợ luôn rồi.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
bạn vệ sinh cắm lại ram hoặc thử ram khác xem sao nhé