Hỏi/ Thắc mắc - Dell m4800 đọc DVD như thế nào? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Dell m4800 đọc DVD như thế nào?

NGUYỄN TRUNG TIN

Búa Gỗ Đôi
Mọi người cho mình hỏi, mình có con dell m4800 nó có đầu đọc DVD, nhưng mình biết open nó như nào để cho đĩa vào. Không thấy nút nhấn, mà trong my computer cũng ko có hiện ổ DVD để mình kích mở?
Mong được hướng dẫn. Cảm ơn

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
DVD RW của dell m4800 là dạng nuốt đĩa bác ợ, ko có đưa ra vô như dạng thường. bác cứ canh đúng chiều bỏ vào là đc. Còn bác ko thấy thì cứ bỏ đĩa vào là khắc thấy nếu ổ đĩa còn hoạt động. Còn bình thường ko thấy là do ché độ tự turn off ổ DVD khi ko có gì trong ổ đĩa đó. Làm xong thì chọn ổ đĩa chọn Eject là nó nhả đĩa ra

NGUYỄN TRUNG TIN

Búa Gỗ Đôi
DVD RW của dell m4800 là dạng nuốt đĩa bác ợ, ko có đưa ra vô như dạng thường. bác cứ canh đúng chiều bỏ vào là đc. Còn bác ko thấy thì cứ bỏ đĩa vào là khắc thấy nếu ổ đĩa còn hoạt động. Còn bình thường ko thấy là do ché độ tự turn off ổ DVD khi ko có gì trong ổ đĩa đó. Làm xong thì chọn ổ đĩa chọn Eject là nó nhả đĩa ra
ủa thế là khay đĩa nó không thụt ra thụt vô được hả? Thế thì bỏ đĩa vào kiêu nào bác? Mình cũng không thấy cái khe nào để đút đĩa vô

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
ủa thế là khay đĩa nó không thụt ra thụt vô được hả? Thế thì bỏ đĩa vào kiêu nào bác? Mình cũng không thấy cái khe nào để đút đĩa vô
Ko thụt thò gì đâu, cứ lật mặt chứa dữ liệu của DVD hướng xuống đất, đẩy vào cái khe cảu ổ DVD nó tự nuốt vào, đẩy tầm 1/2 đĩa nó tự nuốt. nhẹ tay thôi. ko cần nheieuf lực đâu bạn.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Mọi người cho mình hỏi, mình có con dell m4800 nó có đầu đọc DVD, nhưng mình biết open nó như nào để cho đĩa vào. Không thấy nút nhấn, mà trong my computer cũng ko có hiện ổ DVD để mình kích mở?
Mong được hướng dẫn. Cảm ơn
Có 2 dạng 1 dạng là bấm nút đưa khay đọc ra như truyền thống, dạng 2 là dạng nuốt đĩa như đầu đĩa trên xe hơi.
Ổ đĩa quang của m4800 ghi là "Slot load DVD+/-RW" , nó là dạng nuốt đĩa. Nhét vô khe đến đoạn nào đó nó tự kéo vào, khi lấy ra thì bấm nút nó sẽ ọc ra :D

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ko có trong my computer nghĩa là n ko có

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
mình không biết làm thế nào cho khay đĩa nó chạy ra. nhấn đủ kiểu cũng không chạy ra
https://upanh.vn-z.vn/image/jdC
Nếu dell m4800, theo hình bạn chụp thì không phải dvd đâu, có thể là candy bay để lắp hdd rồi. Dell m4800 nó là ổ đĩa dạng nuốt đĩa, không phải dạng ổ đĩa truyền thống như bạn chụp hình. Bạn lên mạng search hình ảnh dvd cuae dell m4800 là ra mà.

Sửa lần cuối: