Đây là concept giao diện mới của Windows 2021

Administrator
(Vn-Z.vn) Ngày 30 tháng 10 năm 2020 , Vn-Zoom đã đưa tin rằng hệ thống Windows 10 vào năm 2021 sẽ có bản cập nhật giao diện người dùng lớn. Dự án này có tên mã là "Sun Valley". Dự kiến, Microsoft sẽ các cải tiến giao diện trình khám phá tệp, menu Start và chế độ máy tính bảng.

Microsoft đang chuẩn bị bản cập nhật lớn cho hệ điều hành Windows 10 vào năm 2021 , bản cập nhật này sẽ thay đổi thiết kế lớn cho giao diện người dùng Windows. Có thông tin cho rằng Microsoft đang có kế hoạch cập nhật nhiều giao diện người dùng cấp cao nhất, chẳng hạn như menu "Start", trung tâm điều hành và thậm chí cả trình khám phá tệp. Microsoft sẽ áp dụng những thiết kế hiện đại mới, hiệu ứng hoạt ảnh tốt hơn và các tính năng mới.

Một người dùng hâm mộ Windows có tên nick theHacker34 gần đây đã phát hành đoạn video cho thấy Windows 10 nếu được cải tiến trông như thế nào. theHacker34 cũng tưởng tượng ra menu "Start" , trung tâm vận hành mới , các tùy chọn đầu ra âm thanh được cải thiện và công cụ chủ đề hoàn toàn mới, tất cả đều dựa trên Fluent Design 4.0 .

Anh ấy cũng mô phỏng lại Tab và trình khám phá tệp của Windows 10, toàn bộ hệ điều hành sử dụng thiết kế / hoạt ảnh nhất quán.

Trả lời

duypk

Rìu Sắt
bạn thử ngồi cài chrome hay firefox xem, nó còn inject cái thông báo dí vào cổ bạn là "edge dùng tốt lắm đừng cài chrome hay firefox nhé bạn" giời ơi mình down cái setup về mình bấm vào cài mà nó làm như mình éo biết gì ấy =)) mà hệ điều hành cl gì mà mình cài một thứ khác nó lại có quyền hijack vào setup để mà "đừng dùng cái gì khác ngoài edge nhé bạn"
Ko nên xài Windows nữa nhé bạn. Thấy chê từ a-z mà vẫn xài thì buồn cười lắm. Qua Linux xài với tớ, đang ôm Debian 10.

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
Ko nên xài Windows nữa nhé bạn. Thấy chê từ a-z mà vẫn xài thì buồn cười lắm. Qua Linux xài với tớ, đang ôm Debian 10.
mình khá là mù về linux (và còn mù hơn với cái terminal, chắc trước giờ quen kiểu gui của windows nên cho mình cái terminal là mình mù tịt luôn), đang tập tõm dùng thử mint 20 dualboot bạn, khổ cái là wine nó chán không buồn nói nên cần chiến game là mình lại quay về w7

1234560987

Rìu Vàng
bạn thử ngồi cài chrome hay firefox xem, nó còn inject cái thông báo dí vào cổ bạn là "edge dùng tốt lắm đừng cài chrome hay firefox nhé bạn" giời ơi mình down cái setup về mình bấm vào cài mà nó làm như mình éo biết gì ấy =)) mà hệ điều hành cl gì mà mình cài một thứ khác nó lại có quyền hijack vào setup để mà "đừng dùng cái gì khác ngoài edge nhé bạn"
Khi bạn làm chủ, ở đây mình nói đến microsoft thì việc pr, quảng cáo sản phẩm của mình tốt là điều đương nhiên. Tôi là người tạo ra cái hệ điều hành này, tôi có quyền chiếm ưu thế hơn. Còn việc bạn thích dùng cái nào là quyền của bạn, tôi cũng có ngăn cấm bạn cài trình duyệt khác đâu. Mình thấy may là khi bạn cài 1 trình duyệt web mà nó quảng cáo 1 cái trình duyệt web khác á. Chứ bình thường mình lấy ví dụ bạn vào 1 trang web xem phim, nó còn nhảy ra quảng cáo abc, xyz rồi thì lô đề, cá độ các kiểu. K lẽ lúc đấy bạn nghĩ rằng: "Ô tao vào trang web này để xem phim chứ có phải đánh lô đề, bóng bánh các kiểu đâu mà chúng mày quảng cáo làm gì, làm như tao k biết cái gì hết ấy". Bạn thấy có buồn cười k :))
Chỉ là quảng cáo thôi mà, 1 số soft khi cài đặt nếu k để ý nó còn tự cài cả app rác luôn ý chứ chả phải chỉ là hiển thị cho xem thôi đâu :))
Hệ điều hành iOS mình chưa dùng bao giờ thì k biết, nhưng trên android, cụ thể là mình đang dùng Xiaomi nếu k tắt mấy cái kiến nghị cá nhân đi thì nó cũng chả quảng cáo 1 mớ {big_smile}

Modelo

Rìu Chiến
Như vậy thì Microsoft có vi phạm Luật chống độc quyền không vậy ta???

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
Kể từ phiên bản Windows 95, Microsoft đã bị tai tiếng vì sao chép giao diện của Mac OS từ Menu Start. Giao diện mới này ngày càng giống Mac và Linux.

kbw123

Gà con
Đang dùng Edge đây, thấy ngon mà bạn.

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
minh
Đang dùng Edge đây, thấy ngon mà bạn.
mình không bảo là edge không tốt, mà là Microsoft cứ dí thẳng nó vào mặt người dùng ấy

1234560987

Rìu Vàng
Hãy xem bức ảnh bên dưới. Ơ tôi đang cố tình dùng edge mà, tự dưng ông Chrome ổng nhảy quảng cáo chi vậy {big_smile}

strancongtu2

Búa Gỗ Đôi
Nhìn có vẻ cũng đẹp nhưng kiểu giao diện này thấy trên macos lâu rồi, nhìn khá giống macos, chắc nhiều người chê mất chất đây

Đọc comment xong mà k biết nói gì. 1 cái hệ điều hành ngta tạo ra cho cả thế giới dùng mà toàn thấy các bạn nói đến cá nhân trong đó
Mấy bác kia do môi trường làm việc không dùng đến nên thấy thừa chứ riêng mình thiếu cái onedrive chắc k sống đc, IE hồi xưa thì cùi nhưng edge bây giờ làm cũng khá tốt rồi, bing thì ngố đó h :)) nói chung bảo thừa cũng đúng mà thiếu lại phiền phức :v

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
mấy trình duyệt quảng cáo chéo thôi có gì đâu, họ thấy cái nỳ đang tốt hơn nên cạnh tranh mà bạn ơi :v