Hướng dẫn - Dành cho ai chơi game | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Dành cho ai chơi game

doanhanam

Búa Gỗ
Ai cần biết vga hiện tại có thể dùng chơi game gì được hay muốn mua một vga mới mà không biết vga đó có thể dùng game như thế nào thì kiểm tra fps của vga đó tại đây . Bản thử nghiệm chưa hoàn chỉnh vì vga nhiều quá và game cũng nhiều nên có điều gì chưa đúng làm ơn phản hồi lại . Cảm ơn .
http://makecool.ddns.net/applicationgame.php
Kiểm tra cấu hình máy chạy có bị nghẽn hay không . Thông thương , cpu và vga không tương xứng thì đều làm cho fps giảm . Nếu muốn kiểm tra cấu hình phù hợp thì tại đây : http://makecool.ddns.net/configuration.php

doanhanam

Búa Gỗ
Cảm ơn bạn ,
vì phiên bản mới ra nên chủ yếu chú ý tới phần fps . Còn càng về sau này thì mọi thứ sẽ được sắp xếp đầy đủ hơn . sẽ cập nhật thường xuyên và đầy đủ .

1. Giao diện cần cải thiện nhiều. (trả kết quả)
2. Thiếu nhiều game
3. List card thiếu nhiều (em mê dòng super mà nhìn hoài ko thấy {surrender} )
4. Chọn linh kiện mà hoa hết cả mắt. Nên để gõ tìm trong list ạ

Sửa lần cuối:

doanhanam

Búa Gỗ
1. Giao diện cần cải thiện nhiều. (trả kết quả)
2. Thiếu nhiều game
3. List card thiếu nhiều (em mê dòng super mà nhìn hoài ko thấy )
4. Chọn linh kiện mà hoa hết cả mắt. Nên để gõ tìm trong list ạ
Vì phần này dùng cho tra cứu , chứ không phải dùng cho giao diện đồ họa . Với bên mình không chú ý vào giao diện đồ họa vì nó sẽ làm nặng máy , các máy điện thoại đầu cuối có thêm giao diện đồ họa hình ảnh sẽ làm cho máy của bạn tăng dung lượng và mất băng thông máy server của máy mình . Phần trên đơn giản chỉ giành cho ai tìm hiểu tra cứu , nhất là những ai làm trong nghành về game hay những ai đang tìm mua 1 vga cho việc chơi game .

Phần đang làm chưa xong nên thiếu . Các game đang chưa làm xong thì có ở dưới . Vì kết quả và sự phản hồi của các bạn giúp cho việc biết fps được đúng hơn chính xác hơn . Tuy nhiên , đó còn phù thuộc vào cpu về băng thông với ram nên con số trên là thông thường phần đông cho mọi máy . Các tựa game nào mà thấy thiếu bạn có thể nhắn qua email hay zalo được không ở trên trang web trên . Vì game thì rất nhiều và mình không phải chuyên về chơi game nên không biết . Mình chỉ biết các fps và các fps thấp nhất để chơi các game đó là bao nhiêu .

List card trên đó khoảng gần 1000 cái vga . Vì số lượng nhiều nên sẽ bổ sung sau này . Với cái vga nào các bạn thấy thiếu mà các bạn gặp thì gởi email hay zalo , mình sẽ sẽ bổ sung cho đầy đủ . Vì số lượng vga nhiều quá mà lúc thấy vga nào mới thì mới update . Các vga nào mà các bạn thấy có nhưng không hoạt động thì cũng phản hồi giùm vì số lượng nhiều quá và thông số kỹ thuật như một rừng rậm amazon nên chắc chắn có chỗ thiếu sót . Rồi để bổ sung loại supper sớm nhất có thể .

Phần lưa chọn thiết bị có mà . Bạn cứ ngó qua , rồi gõ vào ví dụ geforce thì khi bạn gõ tới đâu , thì nó sẽ hiển thị các nội dung bắt đầu giống tới đó . Phần này html mặc định .

Vì phần này dùng cho tra cứu , chứ không phải dùng cho giao diện đồ họa . Với bên mình không chú ý vào giao diện đồ họa vì nó sẽ làm nặng máy , các máy điện thoại đầu cuối có thêm giao diện đồ họa hình ảnh sẽ làm cho máy của bạn tăng dung lượng và mất băng thông máy server của máy mình . Phần trên đơn giản chỉ giành cho ai tìm hiểu tra cứu , nhất là những ai làm trong nghành về game hay những ai đang tìm mua 1 vga cho việc chơi game .

Phần đang làm chưa xong nên thiếu . Các game đang chưa làm xong thì có ở dưới . Vì kết quả và sự phản hồi của các bạn giúp cho việc biết fps được đúng hơn chính xác hơn . Tuy nhiên , đó còn phù thuộc vào cpu về băng thông với ram nên con số trên là thông thường phần đông cho mọi máy . Các tựa game nào mà thấy thiếu bạn có thể nhắn qua email hay zalo được không ở trên trang web trên . Vì game thì rất nhiều và mình không phải chuyên về chơi game nên không biết . Mình chỉ biết các fps và các fps thấp nhất để chơi các game đó là bao nhiêu .

List card trên đó khoảng gần 1000 cái vga . Vì số lượng nhiều nên sẽ bổ sung sau này . Với cái vga nào các bạn thấy thiếu mà các bạn gặp thì gởi email hay zalo , mình sẽ sẽ bổ sung cho đầy đủ . Vì số lượng vga nhiều quá mà lúc thấy vga nào mới thì mới update . Các vga nào mà các bạn thấy có nhưng không hoạt động thì cũng phản hồi giùm vì số lượng nhiều quá và thông số kỹ thuật như một rừng rậm amazon nên chắc chắn có chỗ thiếu sót . Rồi để bổ sung loại supper sớm nhất có thể .

Phần lưa chọn thiết bị có mà . Bạn cứ ngó qua , rồi gõ vào ví dụ geforce thì khi bạn gõ tới đâu , thì nó sẽ hiển thị các nội dung bắt đầu giống tới đó . Phần này html mặc định .
Em thử để cấu hình máy nhà đang chạy thế này mà thấy báo không hoạt động đc với nhau. Bác kiểm tra lại xem sai sót đâu ko

doanhanam

Búa Gỗ
Em thử để cấu hình máy nhà đang chạy thế này mà thấy báo không hoạt động đc với nhau. Bác kiểm tra lại xem sai sót đâu ko

Bạn dùng ram corsair cái nhé . Mấy cái khác đang cập nhật lại . Chắc là tới cuối tuần đầy đủ . Cảm ơn bạn ! .
Vga trên không đi hợp với cpu đâu bạn . quá yếu so với cpu . Quá yếu hơn hay quá mạnh hơn đều không phù hợp . Hầu như các cpu intel thế hệ 9 trở đi quá mạnh vượt ngưỡng 5 ghz đều hầu hết không có vga đi phù hợp với nó ngoài trừ là tăng xung nhịp cho vga . Khi dùng bình thường thì sẽ không thấy . Khi game nặng chạy hết khả năng của vga , lúc đó thì sẽ thấy rất rõ . Nếu không đụng tới game nặng thì hoàn toàn cứ an tâm mà dùng .

Sửa lần cuối:
Bạn dùng ram corsair cái nhé . Mấy cái khác đang cập nhật lại . Chắc là tới cuối tuần đầy đủ . Cảm ơn bạn ! .
Vga trên không đi hợp với cpu đâu bạn . quá yếu so với cpu . Quá yếu hơn hay quá mạnh hơn đều không phù hợp . Hầu như các cpu intel thế hệ 9 trở đi quá mạnh vượt ngưỡng 5 ghz đều hầu hết không có vga đi phù hợp với nó ngoài trừ là tăng xung nhịp cho vga . Khi dùng bình thường thì sẽ không thấy . Khi game nặng chạy hết khả năng của vga , lúc đó thì sẽ thấy rất rõ . Nếu không đụng tới game nặng thì hoàn toàn cứ an tâm mà dùng .
Cám ơn bác. Cấu hình trên là vừa rồi giãn cách xh ngồi nhà nâng từ i3-6100 + H110 lên tí cho đỡ bực. VGA xài đỡ chờ gom đủ lúa lấy 1660s or 2060s :D

doanhanam

Búa Gỗ
Cám ơn bác. Cấu hình trên là vừa rồi giãn cách xh ngồi nhà nâng từ i3-6100 + H110 lên tí cho đỡ bực. VGA xài đỡ chờ gom đủ lúa lấy 1660s or 2060s
CPU trên nếu biết cách xài thì xung nhịp có thể lên 5256 Mhz , vượt xa xung nhịp cao nhất của i3 9100f mà intel cho ra xung boost ! . Nếu bạn biết mà mua mainboard loại tốt hơn h110 thì đã có thể tăng xung nhịp và theo kịp các thế hệ cpu thứ 10 bây giờ . intel_core_i3_6100 can be overclocked to 5256 Mhz with the power consumption (W) :63.44 . Chỉ cần tản nhiệt phù hợp http://makecool.ddns.net/languages/vietnamese/products/advanced expert product/index.php?Link=Advanced_expert_product là có thể tăng xung nhịp lên tối đa . Ngay cả i5 intel_core_i5_9600kf can be overclocked to 5600 Mhz with the power consumption (W) :115.65 . So ra thì i3 9100f cũng khoảng cỡ đó . Bạn mua thêm thiết bị nhưng tăng hơn không bao nhiêu ! . Nếu lần trước bạn chọn mainboard intel_z270 intel_z170 thì có thể chỉ cần tốn thêm mainboard và vẫn dùng lại được mà lại chạy ngang ngửa với thế hệ thứ 10 ! .

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
chọn dc i5 2500 nhưng ko thấy main đâu
lộn ko thấy ram 3 đâu hêt :))