This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ĐÃ LỖI THỜI

Bác Zendamo ơi, có thể làm hướng dẫn tạo usb boot bản winpe 360mb không ạ? Cháu làm theo hướng dẫn nhưng lấy bản 360bm thay vô thì chỉ chạy đc trên máy legacy, còn uefi thì bị lỗi. Còn làm bản 260mb thì ok nhưng không có ATI ạ...Cháu thích bản này lắm...

zendamo

Rìu Chiến Bạc
moi test lai ban 360MB tren USB theo cach lam tren video thi qua that bi loi khi boot chuan UEFI, cach lam lai nhu sau (tuy nhien cach lam nay thi se phai format USB lam mat du lieu tren USB. Vi the phai nho ky sao luu du lieu tren USB truoc khi lam) dung PowerISO hoac UltraISO ghi file iso voi tuy chon bootable len USB roi chep thu muc Win10XPE va file zenboot.wim vao vi tri thich hop tren USB la xong.

Nhờ bác check lại giúp, làm như cách này vẫn chỉ boot được ở legacy thôi ạ, còn uefi vẫn không được ạ. Cháu dùng ultra để ghi...định dạng usb ở fat32, sau đó copy Win10XPE và file zenboot.wim vào USB. => vẫn fail ở uefi...

zendamo

Rìu Chiến Bạc
sao ky vay ta minh dung PowerISO lam theo cach tren thi boot chuan UEFI binh thuong. Bro thu dung PowerISO lam lai xem sao ?

sao ky vay ta minh dung PowerISO lam theo cach tren thi boot chuan UEFI binh thuong. Bro thu dung PowerISO lam lai xem sao ?
Mình đã dùng PowerISO để làm, test bằng QemuBootTester thì thấy ok, nhưng khi cắm vô máy thật chuẩn uefi thì bị báo lỗi không load win được như hình. Chắc quay lại dùng bản 259mb cho ok ạ. Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều.

Attachments

198.2 KB · Lượt xem: 10

zendamo

Rìu Chiến Bạc
vay thi lam theo cach cuoi cung 1000% la thanh cong luon, do la bro tao USB cuu ho bang file iso bat ky (vi du iso cua Sergei Strelec) roi thay file wim ban win10 64bit trong USB Sergei Strelec do bang file zenboot.wim ban 360MB nhung nho phai doi ten zenboot.wim thanh ten file ban win10 64bit trong USB Sergei Strelec roi chep thu muc Win10XPE vao USB la xong. Moi khi USB boot den phan chon HDH thi chon Win10 64bit thi no se thanh zenboot.

doan hong ky

Rìu Sắt
BẢN NÀY NẾU ĐƯỢC BÁC NÉN BẰNG ISO ĐỂ MỘT SỐ BẠN BUNG RA DÙNG THÌ QUÁ TUYỆT VỜI

s2kaka

Búa Gỗ Đôi
Có cách nào hỗ trợ boot từ usb đơn giản ko dc. máy mình bị mà giờ lên máy công ty thì ko có quyền truy cập winre.wim để cài vào usb

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đã hỗ trợ tạo boot từ HDD cho Windows 11 chưa bạn?

hoidebiet1710

Búa Gỗ
Bạn có bản cho USB boot không? có bản cập nhật năm 2022 ko bạn