This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ĐÃ LỖI THỜI

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Bác ơi tốt nhất bác đừng làm theo cái PE dung lượng nhỏ nữa đau đầu lắm không dễ ăn như họ trình bày ở trên đó đâu nó lỗi tùm lum không ăn thua đâu. Nếu mà làm phải hiểu một số file như file dll load win reset ... thì mới có thể làm được

Le Duc 287

Rìu Vàng
Mình dùng máy

mình làm mãi vẫn bị lỗi khởi động vào winPE không biết file dll nào nữa. khó quá
Mai mk gửi bạn luôn các file cần xóa bạn chỉ việc dán chèn rồi xóa đi là ok
Update bạn có thể tham khảo thêm các file dll của chủ topic bạn cứ cho đầy đủ các fle như chủ topic là boot lên ok

Sửa lần cuối:

Le Duc 287

Rìu Vàng
Bạn tham khảo thêm các file trong system32 của chủ topic sẽ boot lên nhé. Của chủ top là các file dll gần như bắt buộc để chạy pe rồi. Mk cũng xem của của chủ topic.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bác chưa hề chạy vụ này cháu à, cảm ơn cháu đã cảnh báo, bác chỉ build XPE và test, coi như thú tiêu khiển thôi, bác không muốn thực hành việc giảm size cho nó làm chi nữa.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
file 474mb này đã có driver cho CPU Intel Gen 11 chưa bro ?
Trong lúc dịch dã chưa thông đường , bạn build lại 1 cái khác add driver net vào để dạo nét cho vui
Tôi khoái mấy cái ứng dụng trong PE của bạn nó nhỏ xíu xìu xiu mà chạy được thì hay rồi

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Mình thấy PE nhỏ chỉ chạy được các soft của nó thôi. Nhiều khi dùng PE vào việc khác nữa thì không được (ví dụ cài đặt 1 chương trình nào đó trong PE nó sẽ bị lỗi)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nếu như chỉ có nhu cầu recovery windowns thì đúng là cái winpe này của chủ topic quả thật là 1 tối ưu , vì nó có thể boot từ ổ cứng .

Nhưng ko biết là part EFI bị lỗi ko biết có vào được winpe hay ko mà thôi

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Sở dĩ tôi ko build winpe có driver net cũng có nguyên nhân của nó, vì khi tôi test trên máy ảo thì lên internet ngon lành còn khi test trên máy thật thì ko có internet nên cuối cùng tôi quyết định loại luôn driver net cho nó nhẹ winpe.

Còn nếu bro muốn lên net mà chạy được mọi soft bro có thể dùng winpe của strelec bản winpe x64 chỉ có dung lượng 433mb mà có hết mọi thứ từ lên net đến các software phiên bản mới nhất đều có đồng thời support cả CPU Intel Gen 11 luôn.
tất nhiên là không rồi. Xem video của mình để hiểu rõ thêm.

doan hong ky

Rìu Sắt
bản này bro có thể đóng gói lại thành file iso để có thể dùng rusuf bung boot usb cho dễ không bro, mình làm như hướng dẫn thì có máy chạy được, có máy không, mà làm cũng hơi khó nếu không vừa xem video vừa làm