This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

tranduyquang

Rìu Sắt
Nếu được bác chủ nên ghi ra list các sửa chữa/fix gồm thêm vào, bớt đi so với bản gốc...thì hay quá. Thanks!

Sửa lần cuối:

khongaibiet2004

Rìu Vàng
Ngon rồi, lại down bản mới về dùng. Thank

Sửa lần cuối:

greendayif

Rìu Sắt
Có 1 điều rất lạ là mình dùng bản nào cũng bị full CPU hoặc rất cao CPU nhưng từ ngày dùng bản Windows 10 IoT Enterprise LTSC 2019 x64 Hybrid này là gần như hết hoàn toàn hoặc CPU rất thấp. Mình cũng ko biết giải thích hoặc biết rõ tại sao lại như thế.

Alexytryka

Gà con
Mình cài lại được rồi, do nhu cầu chỉ dùng mỗi cái Weather, nên giờ muốn xóa hẳn Store và Xbox đi thì làm thế nào vậy bạn ? Thanks !

mình cài bản loT ltsc 2019 đến màn hình đăng nhập k tự vào thì tài khoản là gì bạn

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Mình cài bằng wintohdd bạn à
Hèn chi lỗi đúng rồi, cài bằng WintoHDD rất dễ lỗi, bác ấy khuyên có 2 cách cài như vầy là chuẩn nhất rồi:

Cách 1: Tạo 1 USB Boot, tham khảo AnhDV Boot, sau khi khởi động vào WinPE, chuột phải vào file iso để Mount file iso thành ổ đĩa ảo, rồi vào ổ đĩa ảo đó click đôi vào file setup và sau đó là tiến hành cài Windows bình thường.

Cách 2: Dùng phần mềm Rufus tạo USB cài win. Tham khảo trên google hướng dẫn tạo usb boot rufus nha bạn.

Bây h có cách nào xử lý k bác

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Bây h có cách nào xử lý k bác

Bây giờ bạn kiếm 1 cái USB nha, 8GB hoặc 16GB cũng được, rồi tải Rufus về làm theo hình trên.

Sau đó restart máy lại chọn boot vào USB. Tham khảo cách vào Boot Option ở đây. Rồi chọn dòng nào có USB là nó tự động boot vô cài Windows. (Bạn có thể tham khảo cách cài Windows ở đây, cứ Delete hết phân vùng ổ C cho nó thành Unallocated là chuẩn nhất, giữ lại ổ D chứa dữ liệu thôi)

Sửa lần cuối:

vxh159

Búa Đá
Cảm ơn bác đã làm ra bản Hybrid này, nghe qua thôi mà e đã thấy ham hố cài lắm rồi. Ngày trước e cài bản Windows 10 LTSB trên máy mà thi thoảng vẫn bị Full Disk nên hơi ngán Windows 10, phải ngậm ngùi dùng Windows 7. Bây giờ e đang phân vân giữa 2 bản IoT Hybrid LTSB và LTSC (bản ko Lite) thì nên cài bản nào ạ? Laptop của e có cấu hình như sau:
CPU i5 3310M, GPU Intel HD 4000 và Ram 8GB.
E đã xem so sánh của bác về 2 bản LTSB và LTSC mà vẫn chưa vỡ lẽ ra là LTSB nhẹ hơn LTSC ở điểm gì (ngoài việc nó boot nhanh hơn 1 chút, chiếm Ram ít hơn một chút). Trong khi đó e có nghe nói về một số phần mềm yêu cầu version Windows mới hơn thì lúc đó dùng LTSB sẽ hơi bất tiện. Nhu cầu của e chỉ là xem phim, duyệt web, office và thi thoảng động đến Adobe (và chắc là cài Windows 10 của bác e sẽ thử mấy game nhẹ nhẹ chơi luôn ^^). Mong bác chủ topic tư vấn cho e với ạ. E cảm ơn.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
LTSB nhẹ hơn LTSC nhiều đó bạn ngoài việc ăn RAM ít hơn khi xài mình cũng thấy nó cũng nhẹ hơn nữa.

Nếu nhu cầu của bạn giống như trên thì mình khuyên là bạn nên cài bản Hybrid LTSB, đúng là LTSB hơi cũ tuy nhiên với các soft cơ bản cùng bộ Adobe thì nó vẫn chạy tốt.

Chơi game trên laptop thì ko gì có thể qua được game cài trên Store vừa nhẹ vừa hay lại nhiều nữa đủ các thể loại luôn và cái quan trọng là chỉ cần IGP (không cần VGA rời) cũng chơi được vô tư.

vxh159

Búa Đá
Ngày trước e thấy nhiều bác bảo LTSB/LTSC ko bị full disk mà e cài vào vẫn bị.
E bị lỗi màn hình xanh thì phải khắc phục sao ạ?
Sau khi tải về và boot vào Winpe, mount ra ổ đĩa ảo, chạy file setup và để nó restart thì bị lỗi. E đã restart lại mấy lần vẫn bị vậy.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
bro thử cài win bằng cách 2 xem (dùng Rufus tạo USB cài win) còn bị màn hình xanh ko ?

Cách sử dụng Rufus thì có bạn post ở trện rồi đó.

vxh159

Búa Đá
bro thử cài win bằng cách 2 xem (dùng Rufus tạo USB cài win) còn bị màn hình xanh ko ?

Cách sử dụng Rufus thì có bạn post ở trện rồi đó.
e không rõ có phải do ở môi trường Winpe ko mà e dùng Rufus toàn bị lỗi. Bây giờ e kéo thử bản LTSC về cài xem sao vậy :<

zendamo

Rìu Chiến Bạc
e không rõ có phải do ở môi trường Winpe ko mà e dùng Rufus toàn bị lỗi. Bây giờ e kéo thử bản LTSC về cài xem sao vậy :<
mình đề nghị bro cài thử bằng cách dùng Rufus vì mình có ông bạn cũng xài laptop cũng xài bản Hybrid LTSB của mình nhưng ổng nói nếu cài bằng phương pháp Mount file iso thì bị màn hình xanh nhưng cài theo cách dùng Rufus thì lại OK.