Nhờ tư vấn - Cứu em với Explorer.exe không lên ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cứu em với Explorer.exe không lên ạ

dat381999

Búa Gỗ
Tình hình là mới up lên win11 xong cài mấy thứ linh tinh để nghịch nên giờ cái explorer.exe nó không lên nữa các bác ạ. Em vẫn bật được task manager và run :(((.
Em cài cái này ạ https://github.com/valinet/ExplorerPatcher
Theo hướng dẫn là e chép 1 file dll vào windows đợi nó down xong tự restart explorer là được nhưng explorer nó không lên lại nữa ạ.
Khi e chạy explorer.exe từ run thì báo lỗi “The application was unable to start correctly (0xc0000142)”
Cứu em với ạaa :(((

Hamano Kaito

Moderator
Ahaha ! Mình cũng dùng tools này nhưng mai là trước đó mình có cài startallback nên nó xung đột và ko chạy
Bạn bị dính chưởng rồi. Giờ vào thư mục Windows xóa file đó đi là được
Vào bằng WinPE ấy bạn hoặc dùng taskmanager xóa cũng được

dat381999

Búa Gỗ
Ahaha ! Mình cũng dùng tools này nhưng mai là trước đó mình có cài startallback nên nó xung đột và ko chạy
Bạn bị dính chưởng rồi. Giờ vào thư mục Windows xóa file đó đi là được
Vào bằng WinPE ấy bạn hoặc dùng taskmanager xóa cũng được
Cảm ơn bác, e xoá được file đó rồi :((( hết hồn tưởng đâu phải cài lại win.