Hỏi/ Thắc mắc - Cổng type C trên Laptop Lenovo IdeaPad Gaming 3 15IHU6 82K101B5VN | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cổng type C trên Laptop Lenovo IdeaPad Gaming 3 15IHU6 82K101B5VN

tuanjohnwick97

Búa Gỗ Đôi
Em có chút thắc mắc về cổng type C trên mẫu máy của em giống như tiêu đề, chả là em đang chuẩn bị mua hub chuyển đổi đề dùng được nhiều thiết bị như chuột rời, ổ cứng, bàn phím rời, mà thấy có loại hub type C định dùng, nhưng không biết cổng type c trên máy của em có dùng được không nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp, cổng type C trên máy của em chỉ hỗ trợ chuyền dữ liệu không xuất được hình ảnh. Nó có biểu tượng như thế này:

Và 1 câu hỏi nữa đây là thông về GPU trên laptop của em và cái mục

"Device type : Render-only display device"
Em tìm hiểu trên mạng thì người ta bảo là GPU không hỗ trợ xuất ra màn hình rời, còn đây là khi em cắm HDMI thì lại xuất từ card onboard

Không biết có cách nào để xuất hình ảnh từ card rời của em không mong mọi người giải đáp thắc giúp ạ.
Thanhk các bác!