Code convert và kích hoạt office 2019 VL | Page 13 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Code convert và kích hoạt office 2019 VL

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Mấy hnay đi tìm cuối cùng chép dc một nguồn ngoài lề (hoặc có thể ae nào đó đã làm...hoặc đã giới thiệu mà mình ko biết) nên đưa lên cho ae có thêm nguồn tham khảo:

Project 2016: YG9NW-3K39V-2T3HJ-93F3Q-G83KT
Project 2019: B4NPR-3FKK7-T2MBV-FRQ4W-PKD2B
Visio 2016: PD3PC-RHNGV-FXJ29-8JK7D-RJRJK
Visio 2019: 9BGNQ-K37YR-RQHF2-38RQ3-7VCBB

1-Chạy cmd với lệnh sau (để tìm phần mềm bạn cài ở đâu)
cd /d %ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16
hoặc
cd /d %ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16
2-bạn tiếp tục chọn 1 trong các cái sau bạn cần active
+project 16
for /f %x in ('dir /b ..\root\Licenses16\projectprovl_kms*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%x" +project 19
for /f %x in ('dir /b ..\root\Licenses16\projectpro2019vl_kms*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%x"
+Visio 16
for /f %x in ('dir /b ..\root\Licenses16\visioprovl_kms*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%x" +Visio 19
for /f %x in ('dir /b ..\root\Licenses16\visiopro2019vl_kms*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%x"
3- Tiếp theo bạn add key trên vào lệnh sau
cscript ospp.vbs /inpkey:THE_CLIENT_KEY
4-Tiếp tục các lệnh sau nữa gõ từng lệnh 1:
cscript ospp.vbs /sethst:kms8.msguides.com
cscript ospp.vbs /setprt:1688
cscript ospp.vbs /act
5-Mở lên xem thành quả.
Chúc các bạn may mắn nhé./
Xem phần đính kèm 14172
Cái này bạn tìm đăng qua topic kích hoạt KMS nhé.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
thanks bác, chạy trơn chu{sexy_girl}
cái này có được vĩnh viễn không ạ mình backup lại, sao này có bị lỗi win lôi ra restore đỡ tốn key
Cách này cũng dùng key để kích hoạt, nên bạn backup lại sau này cài lại máy restore lại để sử dụng.

Các bạn thân mến.
KÍNH BÁO: ĐÃ CÓ KEY MỚI.
Do hiện nay office 2019 chỉ có bản cài đặt retail nếu không muốn dùng tool.
Do key bản retail khan hiếm.
Do hiện có key VL còn sống.
Tôi giới thiệu các bạn đã cài bản office 2019 pro plus retail đoạn code: made in not me.
Khi chạy nó sẽ:
  • Gỡ licenses retail
  • Gỡ server KMS
  • Nạp licenses VL
  • Nạp key VL
  • Xuất file step 2 (IID)
BẮT ĐẦU NHÉ
* Mở cmd(admin) và dán hết mớ này vào
No quote
* Đừng tắt cmd

* Mở trang lấy CID:
http://khoatoantin.com/cidms
- Email/UserName: trogiup24h
- Password: PHO

* bạn chép và dán IID (trong file step 2.txt) vào ô "Please Enter Your Installation ID" của trang web và nhấn "Get Activation ID" rồi chờ chút sẽ thấy CID
dán CID (ko có khoảng trống và gạch ngang) nối vào dòng cscript ospp.vbs /actcid: trong cmd đang mở rồi nhấn enter. Đóng cmd.
Mở 1 chương trình office để hưởng thành quả.

Nếu trang webAct báo là "Need to call M$ Support." có nghĩa là key còn sống, nhưng phải kích hoạt qua điện thoại
Các bạn chép IID sang trang này hoặc trang này nhờ các supporter hỗ trợ lấy CID
[*]Hoặc tự call theo hướng dẫn ở topic này. Xem clip mẫu

** Trường hợp ko thấy file step 2.txt xuất hiện.

Tranh thủ nhé các bạn
Chúc các bạn thành công.

Cháu góp nhặt của các tiền bối @socbay66 , @thuwowngr . @hpdtruong và thử trên máy ảo thì thành công.
Nhờ các bác xem giúp có gì sai cần bổ sung giúp cháu.
thanks

longvijp

Búa Gỗ
down bản office 2019 retail trên microsoft active như #1 và đã thành công, thanks bác nhé