Microsoft Office - Code chuyển phiên bản và kích hoạt office 2021, 2019 hoặc 2016 theo key đang share | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Code chuyển phiên bản và kích hoạt office 2021, 2019 hoặc 2016 theo key đang share

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Có bạn nào có code cho Office 2013, project 2013 không nhỉ?
Trên toàn từ 2016 về sau, không áp dụng được cho 2013.
Cài office 2013 home and student đã kích hoạt, giờ cài project 2013 pro retail, mà chỉ tìm được key bản standard VL-Mak, không biết cách nào để kích key VL trên bản retail.
Báo cáo các bạn là mình chỉnh sửa các code ở trên và kích hoạt được Office 2013 StandardVL, Project 2013 StandardVL và Visio 2013 StandardVL. Tải và cài đặt thì dùng Office tool C2R. Đây là code Project 2013 (Tương tự cho Office 2013 và Visio 2013):
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Sở dĩ ko nên convert bản 13 vì dung lượng nó quá nhỏ để down đúng bản về cài đặt đó bạn.

Lamchu

Búa Gỗ
Chào các bạn.
CHỈ CẦN BẠN ĐÃ CÀI OFFICE 2019
HOẶC OFFICE 2016 PROPLUS RETAIL
(
Nếu lỡ cài bản 2016 VL)

Giới thiệu các bạn code nạp licenese (Description) của bản có key được share (còn sống) để kích hoạt nhé.
*** Áp dụng cho cả Visio và Project)
*** Áp dụng chéo qua lại luôn cho cả bản 2016 và 2019.
-------o0o------
1* set Description và set key trong code cho đúng với key đang có (như "chú thích" cuối bài viết).
2* Mở cmd(admin), chép dán hết code dưới này vào và chờ một chút để lấy IID.

3- Lấy CID qua Web: http://khoatoantin.com/cidms
(Email/UserName: trogiup24h ; Password: PHO)
Hoặc xin CID qua CHAT
Hoặc nhờ lấy CID tại các topic trợ giúp.
------------------------------------------------------------------

4- Nhập CID: (48 số viết liền nhau ko có dấu gạch ngang)
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript //nologo ospp.vbs /actcid:XXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX
start winword
exit
@

CHÚ THÍCH
* <bản đang có key>: chính là phần sau của mục Description khi check key bằng PIDKey

Xem phần đính kèm 18023

Hoặc khi check key trên web khoatoantin

Xem phần đính kèm 19549

** Trường hợp ko thấy file step 2.txt xuất hiện các bạn dùng MSAct Plus để lấy IID nhe.
Hay quá bạn ơi, đỡ mất công chờ key.

N

n2t4r

không biết có lệnh nào để lấy Description tự động không nhỉ?

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
không biết có lệnh nào để lấy Description tự động không nhỉ?
Bạn xem có thể trích (findstr . . .) từ lệnh "cscript ospp.vbs /dinstid" được ko.

Khi muốn lấy riêng 2021 proplus mình dùng lệnh
Mã:
for /f "tokens=8" %b in ('cscript ospp.vbs /dinstid ^| findstr /b /c:"Installation ID for: Office 21, Office21ProPlus2021MSDNR_Retail edition"') do set IID=%b
và được:

Sửa lần cuối:
N

n2t4r

Bạn xem có thể trích (findstr . . .) từ lệnh "cscript ospp.vbs /dinstid" được ko.

Khi muốn lấy riêng 2021 proplus mình dùng lệnh
Mã:
for /f "tokens=8" %b in ('cscript ospp.vbs /dinstid ^| findstr /b /c:"Installation ID for: Office 21, Office21ProPlus2021MSDNR_Retail edition"') do set IID=%b
và được:
Xem phần đính kèm 46777
mình không biết có thể lấy bằng 1 lệnh hay không nhưng mình dự kiến có thể dùng 2 lệnh, 1 lệnh lấy tên sản phẩm và 1 lệnh tách lấy Description, trường hợp lấy với nhiều IID, phải dùng đến lệnh skip, trước bạn có nói mình lệnh skip không tối ưu (trong lệnh lấy IID mình đăng), nên mình chịu thua đoạn này

N

n2t4r

cập nhật, để lấy Description mình thấy chỉ cần 1 lệnh, bây giờ vấn đề chỉ nằm ở lấy ở máy nhiều IID, mình chỉ biết mỗi lệnh skip là lệnh tối ưu và gọn gàng nhất, mình sẽ tìm hiểu thêm xem sao

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
mình không biết có thể lấy bằng 1 lệnh hay không nhưng mình dự kiến có thể dùng 2 lệnh, 1 lệnh lấy tên sản phẩm và 1 lệnh tách lấy Description, trường hợp lấy với nhiều IID, phải dùng đến lệnh skip, trước bạn có nói mình lệnh skip không tối ưu (trong lệnh lấy IID mình đăng), nên mình chịu thua đoạn này
cập nhật, để lấy Description mình thấy chỉ cần 1 lệnh, bây giờ vấn đề chỉ nằm ở lấy ở máy nhiều IID, mình chỉ biết mỗi lệnh skip là lệnh tối ưu và gọn gàng nhất, mình sẽ tìm hiểu thêm xem sao
Tôi nghĩ chắc chắn bạn sẽ làm được. Vì đó là điều tất yếu của đam mê.

N

n2t4r

bản thân mình đang nghĩ đến 2 phương án: 1 là lấy Description rồi sau đó lấy IID, còn 2 là đặt sẵn Description cho từng sản phẩm bằng 1 biến, sau này muốn kích hoạt cái gì thì dùng lệnh tương ứng thôi. Cách 2 có vẻ thực dụng, gọn gàng và đảm bảo hơn

hulkeuro

Búa Gỗ
Kích hoạt với key ProPlus2019Volume

Dán hết vào cmd(admin)
bạn ơi, mình bị hư hdd và mới cài lại win10 pro và office 2019 retail.
thì code .cmd của bạn có kích hoạt đc office 2019 retail mình đã cài ko bạn?
xin cảm ơn bạn.
ps: nhờ admin/mod xóa hộ post này ạ!

Sửa lần cuối:

hulkeuro

Búa Gỗ
Kích hoạt office 2021 với key Office21_ProPlus2021VL_MAK_AE2

Dán hết vào cmd(admin)
mình tải C2R (ở topic này: https://vn-z.vn/threads/office-2013-2021-c2r-install-install-lite-v-7-7-4.30187/)
và cài lại bản office 2021 VL
và dán hết code ở post này vào cmd quyền admintrator và đã kích hoạt đc thành công!
cảm ơn chủ topic bạn Nhanchu và cảm ơn topic rất hữu ích.

Attachments

20.4 KB · Lượt xem: 21
Sửa lần cuối: