Nhờ tư vấn - Có nên mua Macbook Pro Retina 2014 13.3? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Có nên mua Macbook Pro Retina 2014 13.3?

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Văn phòng nhu cầu cụ thể ra làm sao? Bạn có bao nhiêu tiền? Nói chi tiết và cụ thể ra thì người ta mới biết đường tư vấn chứ. Xài excel mà dùng mac thì ngu người lắm đấy bạn!!!

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
em chủ yếu word và PP thôi ạ, thỉnh thoảng có làm mấy video đơn giản dùng tầm 4 năm nữa ổn không bác ơi ???
4 năm nữa thì nên cân nhắc máy windows khác đời gần hơn chút. Bác có chi phí bao nhiêu cho việc mua máy?

Văn phòng nhu cầu cụ thể ra làm sao? Bạn có bao nhiêu tiền? Nói chi tiết và cụ thể ra thì người ta mới biết đường tư vấn chứ. Xài excel mà dùng mac thì ngu người lắm đấy bạn!!!
Em chủ yếu dùng word và PP thôi ạ, em đang có con Dell 7566 (i5 6300HQ, RAM 8GB, HDD 1Tb, SSD 240Gb), giao lưu thôi bác ạ !

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Em chủ yếu dùng word và PP thôi ạ, em đang có con Dell 7566 (i5 6300HQ, RAM 8GB, HDD 1Tb, SSD 240Gb), giao lưu thôi bác ạ !
Nói chung MBP 2014 khá lâu rồi, nên cũng khá đắn đo!!!

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Nhu cầu văn phòng thì mình thấy mua máy nào cũng được bạn ơi. 5tr hay 10 triệu cũng quá ổn.

Có tiền thì mua máy mới. Không có tiền thì mua máy cũ. Mua rồi xài có ai biết mình mua máy cũ đâu.

Mác búc rất ổn định nên việc date cũ cũng chẳng sao đâu. Như công ty mình cũng có vài con imac chạy ram 4G buss 800 thôi cũng không xài gì được nhiều nhưng được cái làm trang trí cho văn phòng công ty cũng đẹp lắm.

Nhu cầu văn phòng thì mình thấy mua máy nào cũng được bạn ơi. 5tr hay 10 triệu cũng quá ổn.

Có tiền thì mua máy mới. Không có tiền thì mua máy cũ. Mua rồi xài có ai biết mình mua máy cũ đâu.

Mác búc rất ổn định nên việc date cũ cũng chẳng sao đâu. Như công ty mình cũng có vài con imac chạy ram 4G buss 800 thôi cũng không xài gì được nhiều nhưng được cái làm trang trí cho văn phòng công ty cũng đẹp lắm.
em lo lỗi bác ơi, date cũ quá bác ạ !

ChickenIT

Búa Gỗ Đôi
Mình đang dùng mac pro late 2013 vẫn rất tốt. Nên bác không sợ vấn đề đấy đâu nếu chỉ làm việc văn phòng bình thường. Còn bác dùng 4 năm nữa mà vẫn nhu cầu sử dụng như vậy thì chắc chỉ cần thay pin.