Hỏi/ Thắc mắc - Có nên chia ổ SSD | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có nên chia ổ SSD

Lang Thang

Rìu Chiến
Dữ liệu của em mấy file word chắc chỉ tầm 1GB thôi, giờ cái ssd 256 gb mà dùng mới hết đâu tầm 30 40gb cả dữ liệu nên sắm HHD nữa cũng hơi phí ạ
Bạn cứ chia đôi ra: 100GB cho Win, phần còn lại chứa dữ liệu cho dễ quản lý. Tốc độ truy cập giảm đi trên lý thuyết thôi, với mấy file word, PowerPoint, Excel .. thì bạn sẽ không thể cảm nhận được nó chậm đi đâu. Bạn để một cục như vậy lỡ lỗi win thì lại phải dùng USB cứu hộ lấy dữ liệu ra rồi mới cài Win... mệt lắm. Mình cũng có cái latop gắn 1 ssd 256 GB, mình còn chia 3 cơ: cắt 100GB cho ổ C cài Win, 40GB để chứa file Ghost và ẩn nó đi (để khi nghịch dại lỗi Win đỡ mất công cài lại Win và các phần mềm khác _vì có phần mềm rất khó tìm key hay crc@k), phần còn lại để chứa dữ liệu. Bạn chỉ cần để trống khoảng 30% dung lượng mỗi phân vùng để máy truy cập cho nhanh thôi_chỗ này thì rất lãng phí khi bạn chia ra nhiều phân vùng.

nghqua

Rìu Sắt Đôi
120GB mà còn chia gì nữa bạn, để nguyên thôi, làm thêm 1 ổ nữa thôi, có tiền thì SSD 500GB-1TB làm ổ nữa còn không thì cứ HDD thôi

qminh19

Búa Gỗ Đôi
mình dùng ổ 250gb của samsung gần 3 năm rồi, chia ổ cài win 50gb, còn lại chứa dữ liệu, không thấy bad chỗ nào, 3 năm mà chất lượng vẫn như mới

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
chia ra 2 phân vùng bác ạ , 1 phân vùng chứa win 1 phân vùng chứa dữ liệu

ducminh192

Gà con
chia ra 2 phân vùng bác ạ , 1 phân vùng chứa win 1 phân vùng chứa dữ liệuđể sau này cài lạiwin ko phải cop dữ liệu ra nữa bác