Hỏi/ Thắc mắc - Có cách nào xử lý việc mạng 4 chữ chậm vào buổi tối không? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có cách nào xử lý việc mạng 4 chữ chậm vào buổi tối không?

MaThanHoangPhongTu

Búa Gỗ Đôi
Dùng cái nào cũng vậy thôi vì bản chất cái "gốc" nó chậm rồi {too_sad}

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Mạng chậm do thói quen người dùng với hạ tầng viễn thông nên mình nghĩ pp giảm thiểu thôi như tạo vpn riêng chứ ko ko có cách nào

Hamano Kaito

Moderator
@haxoma | Bài đó nằm bên topic mình hay chia sẽ đấy. Nhưng thôi, bài đó củ rồi mình cũng làm biếng update nên bỏ luôn {biggrin}
--
Nếu nhắc tới NextDNS mà bạn nào biết thì mã hóa DNS chính là nó đấy. Nhưng với mình thì NextDNS nó ko nhanh thậm chí cài vào rất chậm

Sửa lần cuối:

hr.trung

Rìu Sắt Đôi
Một trong các lý do là các buổi tối, giới trẻ, học sinh và thanh niên thường tập trung chơi game online nhiều, dẫn tới nhà mạng thường phải bóp băng thông, hoặc mạng quá tải gây chập chờn.
Hãy thử gọi tổng đài để khắc phục

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Một trong các lý do là các buổi tối, giới trẻ, học sinh và thanh niên thường tập trung chơi game online nhiều, dẫn tới nhà mạng thường phải bóp băng thông, hoặc mạng quá tải gây chập chờn.
Hãy thử gọi tổng đài để khắc phục
1 trong những giờ mà nhà mạng không cử kỹ thuật đến kiểm tra mạng chập chờn là ban đêm đó dù bạn báo tổng đài đi nữa.đến sáng thì mạng đã ổn lại.

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Các nhà mạng lớn ở VN thường giới hạn băng thông vào giờ cao điểm (tối) với các kết nối ra nước ngoài, chủ yếu các gói cước gia đình.
Tùy địa bàn nhiều khách hàng sử dụng hay không mà việc này bị siết chặt hay thả lỏng.
Viettel ít gặp hơn do hạ tầng hiện tại tương đối tốt. Các nhà mạng khác, các bạn phải đăng ký gói cước dành cho doanh nghiệp mới được ưu tiên.

Giải pháp trong trường hợp muốn cải thiện chất lượng VNPT ra quốc tế vào giờ cao điểm, đầu tiên:

1. Tương tác thường xuyên với tổng đài hỗ trợ. Triển khai VPN loại tốt vào giờ cao điểm sẽ cải thiện được.

2. Cân nhắc báo tạm dừng dịch vụ internet một thời gian và chuyển qua nhà mạng khác để trải nghiệm.

Thị trường độc quyền, nằm trong tay các ISP lớn, cùng chính sách quản lý nên chúng ta phải chấp nhận những ưu điểm và nhược điểm của ISP tại VN.

Cước internet so với các quốc gia khác trong khu vực tương đối tốt, đây chính là ưu điểm.

Hiện tại đang hài lòng với bác Viettel, dù support kỹ thuật tại thủ đô nó không được ok như các tỉnh lẻ khác.

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Không biết các bác sao chứ,chứ mình thì ban ngày đi làm còn ban đêm về nhà mà mạng nó lag 1 chút là mình gọi cho tổng đài mạng 3,4 cuộc là nó chạy tuột cả quần luôn á. Vì mình đóng phí toàn 1 năm nên nhà mạng sẽ tự đưa vào danh sách "khách hàng ưu tiên" á {byebye}

ntd123

Búa Gỗ
Không biết có phải cá mập cắn cap không mà dạo này mạng VNPT rất chậm vào buổi tối.
Có cách nào xử lý được vấn đề này không các bác.?
sang nhàn mạng khác mà dùng. bọn này làm ăn mất dạy lắm. Báo ko gia hạn gói cước thì nó vẫn cấp tiếp 1 tháng 1. dùng hay ko cũng phải trả tiền mới vl. giá gói thì cao hơn trên web. báo ko gia hạn nữa thì bảo để em gửi bảng cước mới tham khảo. -censor- nó sao ko sập tiệm ko biết.

Sửa lần cuối:

vnz870152

Búa Gỗ Đôi
Mạng VNPT link gdrive tải vài chục KB/s, vô VN-Zoom toàn xoay, fake VPN Singapore thì tải max speed. Đúng là chơi đểu với khách hàng

fantasy88

Búa Gỗ Đôi
Cắm thêm VietPN nhé đang sài mạng đc cổng 10Gbs nhưng mà không miễn phí 50K/tháng có server VNPT và Viettel chạy ngon. Mình đang dùng chứ k phải quảng cáo cho dịch vụ nhé. Đứt cáp quang thì cứ sài bên VietPN mình cứ đứt cáp là mua gói bên này là lại chạy phè phè. Vì cáp đi đâu cũng phải là từ Việt Nam nên có server Việt Nam được mở cộng là tốc độ tốt nhất. Chứ đùng ai kêu server Sing hay Hong Kong nhé.

fantasy88

Búa Gỗ Đôi
Không biết các bác sao chứ,chứ mình thì ban ngày đi làm còn ban đêm về nhà mà mạng nó lag 1 chút là mình gọi cho tổng đài mạng 3,4 cuộc là nó chạy tuột cả quần luôn á. Vì mình đóng phí toàn 1 năm nên nhà mạng sẽ tự đưa vào danh sách "khách hàng ưu tiên" á {byebye}
Ai chả là khách hàng ưu tiên bây g hả bạn :))

fantasy88

Búa Gỗ Đôi
Hongkong lúc 9h tối này
Cái này tùy nhà mạng nó tối ưu được đường truyền nào thì sẽ có nhé. Mạng nhà mình VNPT 300 mbs mà server hong kong đc có 4 mbs đấy. Không muốn phụ thuộc nhà mạng thì sài vpn để tối ưu còn không thì hên xui