Hỏi/ Thắc mắc - Có cách nào xử lý việc mạng 4 chữ chậm vào buổi tối không? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có cách nào xử lý việc mạng 4 chữ chậm vào buổi tối không?

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Nhà mình cũng dùng VNPT, cứ đêm là không làm được gì luôn.
Bật Nordvpn thì mới mở được các trang nước ngoài.

thanhnguyenit

Rìu Sắt
Em đã chuyển qua nhà mạng 7 chữ ( Viettel ). Đúng là sếp là quân đội nên OK hơn hẳn. VNPT em còn 2 tháng nữa nhưng đang treo đó (Vẫn dùng bình thường đến hết hạn).

VNPT thế này là bình thường, trước em còn không load nổi mấy trang cần thiết nữa là xem phim. Dùng VPN không đỡ hơn xíu nào. FPT thì chắc khóc hơn cả bác :D

Phương án tốt nhất:
  • Nếu bác dư tiền lên luôn gói doanh nghiệp ( các nhà mạng luôn ưu đãi doanh nghiệp hơn cá nhân ).
  • Đổi sang nhà mạng khác, khuyến khích dùng Viettel ( nếu khảo sát chỗ bác lắp được )

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ở địa phương của tôi đang sống , tôi dùng qua 3 nhà mạng với gói cước bình dân 220k/m
Tất cả 3 nhà Viettel , vnpt , fpt đều chậm vào buổi tối , tệ hại nhất là chị FPT còn về tình huống cáp biển bị hư thì trong thời gian này ANH Viettel load ngon hơn anh chị kia .
Năm ngoái thử dùng chị FPT xem chị ấy lớn nhỏ ra sau :D , cái kết quá thất vọng về độ load của chị ấy , thử mới biết ko thử thì ko rõ chưa hết hợp đồng vẫn cứ cắt ngang dời nhà qua chơi với anh Viettel :D

Hamano Kaito

Moderator
Mình dùng FPT thấy cũng tạm, ko đến nỗi như VPNT. Viet-teo thì nằm ở ngưỡng giữa tức là ko cao cũng ko thấp, tàm tạm y chang như FPT

baoenzo

Búa Đá Đôi
Vịt teo thì thường có cái trò bóp băng thông giờ cao điểm như 8-9h giờ tối, khuya thì bình thường. VNPT thì dạo này nó lag giờ trưa từ 11h30 tơi khoảng 2h, tối thì lag nguyên đêm. Các trang mà sever ở nước ngoài thì khỏi nói, bao lag. Mình thì đang dùng VNPT, tối thì vào diu túp coi mượt. Vào 1 số trang như discord nó quay 180 độ. Mà giờ ông nào còn tin "đứt cáp" thì hơi ngây thơ thật {beat_brick}
Giờ nhà mạng nó khôn hơn nó chặn 4 số 1, chứ ngày xưa lúc đứt cáp bật 4 số 1 lên thì lướt như tên lửa

Hamano Kaito

Moderator
Vịt teo thì thường có cái trò bóp băng thông giờ cao điểm như 8-9h giờ tối, khuya thì bình thường. VNPT thì dạo này nó lag giờ trưa từ 11h30 tơi khoảng 2h, tối thì lag nguyên đêm. Các trang mà sever ở nước ngoài thì khỏi nói, bao lag. Mình thì đang dùng VNPT, tối thì vào diu túp coi mượt. Vào 1 số trang như discord nó quay 180 độ. Mà giờ ông nào còn tin "đứt cáp" thì hơi ngây thơ thật {beat_brick}
Giờ nhà mạng nó khôn hơn nó chặn 4 số 1, chứ ngày xưa lúc đứt cáp bật 4 số 1 lên thì lướt như tên lửa
Thằng nào mà ko bóp. Chủ yếu là nó bóp theo lưu lượng người dùng, thằng nào ít người dùng thì nó bóp ít, thằng nào nhiều thì bóp nhiều
Share người dùng qua lại. Như hồi VPNT mới mở băng thông thấy nhiều người khen lấy khen để. Giờ thì lại khổ dâm dùng VPN để chống cháy
Đã bỏ tiền ra xài mạng, mà giờ còn phải bỏ thêm tiền lần nữa để mua VPN. Cũng mai là có leak key VPN free ko là xì tiền mỗi tháng {beat_brick}
--
Mình xài FPT mạng chỉ ở mức tạm chấp nhận thôi. Ko hơn được 2-1 mạng kìa (VNPT giờ ko bàn tới nữa), nhưng còn đỡ hơn là bị dùng VPN chống cháy

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Không biết có phải cá mập cắn cap không mà dạo này mạng VNPT rất chậm vào buổi tối.
Có cách nào xử lý được vấn đề này không các bác.?
cáp cá mập còn đang gặm nha bạn... vấn đề của bạn do hạ tầng ở chỗ đó có người quản lý họ quản lý sao thì nội bộ chỗ đó biết.ok ở chỗ kỹ thuật chỉ hỗ trợ tốc độ mạng ban ngày mà ban ngày lúc nào cũng ok còn ban đêm bạn chậm họ cũng chẳng biết chẳng đi kiểm tra đâu.mình dạo fb thấy mấy ông group khoe mạng vnpt mùa đứt cáp bình thường còn mấy chê không hết đòi chuyển sang nhà mạng khác.bạn đưa thông tin băng thông bạn đang xài nữa đi.nếu 40M hay 80M thì thôi rồi.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Thằng nào mà ko bóp. Chủ yếu là nó bóp theo lưu lượng người dùng, thằng nào ít người dùng thì nó bóp ít, thằng nào nhiều thì bóp nhiều
Share người dùng qua lại. Như hồi VPNT mới mở băng thông thấy nhiều người khen lấy khen để. Giờ thì lại khổ dâm dùng VPN để chống cháy
Đã bỏ tiền ra xài mạng, mà giờ còn phải bỏ thêm tiền lần nữa để mua VPN. Cũng mai là có leak key VPN free ko là xì tiền mỗi tháng {beat_brick}
--
Mình xài FPT mạng chỉ ở mức tạm chấp nhận thôi. Ko hơn được 2-1 mạng kìa (VNPT giờ ko bàn tới nữa), nhưng còn đỡ hơn là bị dùng VPN chống cháy
mod đang chữa cháy vpn ở server nước nào ổn định vậy? để săn leak key thử sức bền.

baoenzo

Búa Đá Đôi
Website thì load không nổi, còn tải game toàn 17-18 mb/s. Cũng đang kiếm con VPN nào ngon đây. 4 số 1 giờ bị fix rồi

Hamano Kaito

Moderator
mod đang chữa cháy vpn ở server nước nào ổn định vậy? để săn leak key thử sức bền.
Mình hầu như ko dùng VPN. Game thì chỉ chơi mỗi genshin lâu lâu có vào chơi black desert tí
Đa số là vào youtube hoặc twitch xem steamer chơi game thôi.
--
Mà ko biết các A/C/E ở đây có ai xài tools mã hóa DNS + vượt rào ko vậy?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình hầu như ko dùng VPN. Game thì chỉ chơi mỗi genshin lâu lâu có vào chơi black desert tí
Đa số là vào youtube hoặc twitch xem steamer chơi game thôi.
--
Mà ko biết các A/C/E ở đây có ai xài tools mã hóa DNS + vượt rào ko vậy?
chưa biết mã hóa DNS , chỉ để mặc định dùng 1111