Có ai chuyên sửa màn hình giúp mình với ạ. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Có ai chuyên sửa màn hình giúp mình với ạ.

chuixoixa

Rìu Bạc
Vụ này căng đây! thánh nhân nào từng bị vào khám hộ bạn ấy. Bạn ấy dùng windows 7 chứ không phải windows 10.
Bình thường nó có bị không ? tức là mở máy vào bios chứ không vào windows ấy!

tuan94_bg

Gà con
Vụ này căng đây! thánh nhân nào từng bị vào khám hộ bạn ấy. Bạn ấy dùng windows 7 chứ không phải windows 10.
Bình thường nó có bị không ? tức là mở máy vào bios chứ không vào windows ấy!
có bị a ạ ,bị từ lúc vào boot luôn .

chuixoixa

Rìu Bạc
có bị a ạ ,bị từ lúc vào boot luôn .
Đối với máy để bàn thường nó hay bị cao áp (có thể thôi) anh em thường gặp tình trạng main hoặc VGA có vấn đề, main là thường đối với máy để bàn không cắm card VGA rời và Laptop.

Cái này phải xác định nguyên nhân là cái màn hình hay là do máy, đối với laptop thì khó kiểm định hơn vì không chung 1 cổng màn hình nhưng nếu bạn có cái màn hình rời của máy để bàn bạn có thể cắm vô coi thế nào nếu nó giật giật luôn thì màn hình vẫn ổn.

Chắc phải đem đi thợ rồi.

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Mình cũng nghĩ là bị cáp.
Có thể là vệ sinh lại 2 đầu cáp trên mainboard và phía sau màn hình.
Đừng vệ sinh cọng dây cáp là được :D