Thảo luận - Chuyên mục gửi hình ảnh cài đặt các bản Windows có kèm link download - VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Thảo luận Chuyên mục gửi hình ảnh cài đặt các bản Windows có kèm link download

Hoang Duch2

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thêm hình sau khi Activated:

Giờ sẽ cài thử Office xem sao nhé.......

Bác restore bô key trước khi cài Office đây cháu, chờ xem cài xong thì nó có kết quả tốt không nhé?

Update: Các hình sau khi cài xong Office 2019RT:

Đã chỉnh lại giờ cho đúng:

Cháu còn muốn xem thêm hình nào nữa không?

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chia sẻ thêm với các bạn một chút, vấn đề này nói ở đây sẽ lạc đề nhưng thật ra nó liên quan tới cái hình activate ở cmt #41 bên trên. Tôi dùng lại tools activate của cháu @bbkim với backup từ một bản Win 10 Pro và Office 2019RT của Win ảo khác, hôm nay cài lại bản này của Oprekin, tôi dùng khi activate cho Win, thì nó đã thêm luôn key 2019 trước khi tôi cài, cài xong thì có kết quả tốt ngay.

Với VMWARE WORKSTAION PRO thì tốt như vậy đó, dùng lại backup của bản khác dễ dàng, nhưng nếu bạn làm thử với VIRTUALBOX thì không thành công, mỗi bản cài phải dùng key khác mà activate đó bạn, mấy hôm trước tôi rất là vất vả khi test từ VIRTUALBOX. Có khi nào bên tôi bị lỗi không? Bạn nào có thời gian thì test lại xem sao nhé.

toanndt93

Búa Đá
Bản của tác giả này hồi lâu bác có test rồi cháu, thấy không update và thiếu nhiều thứ nên bác bỏ rồi, giờ cháu nói thì để bác thử lại bản Plus trên máy ảo xem sao, kết quả trên máy ảo thường không chính xác nha cháu.
Xem phần đính kèm 14706
Dạ cháu cảm ơn bác . Bác test rất chi tiết ạ . Cháu bận quá , hnay mới online ạ .
Thực ra tác giả vẫn update thường xuyên : nhưng chỉ những tk donate mới xem + tải được . 2 bản trên : có bạn chia sẻ trên fb - cháu cũng xin phép bạn ấy để chia sẻ nên vnzoom cho mọi người test và trải nghiệm .
Theo kinh nghiệm dùng qua nhiều Win Lite của bác , bác đánh giá bản win này thế nào ạ ?

Hoang Duch2

Rìu Chiến Vàng Chấm
Dạ cháu cảm ơn bác . Bác test rất chi tiết ạ . Cháu bận quá , hnay mới online ạ .
Thực ra tác giả vẫn update thường xuyên : nhưng chỉ những tk donate mới xem + tải được . 2 bản trên : có bạn chia sẻ trên fb - cháu cũng xin phép bạn ấy để chia sẻ nên vnzoom cho mọi người test và trải nghiệm .
Theo kinh nghiệm dùng qua nhiều Win Lite của bác , bác đánh giá bản win này thế nào ạ ?
Bác chỉ mới cài thêm Office, chưa cài thêm nhiều soft khác nên chưa biết kết quả chính xác cháu a. Bác chỉ test giúp các cháu thôi chứ dùng thì bác thích dùng bản có update đầy đủ, để bác cài thêm một số soft rồi báo thêm kết quả cho cháu xem nhé.

Hoang Duch2

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác đang chờ cái này chạy xem có báo động gì không rồi sẽ cài tiếp soft khác:

Hoang Duch2

Rìu Chiến Vàng Chấm
Sáng giờ bận lu bu với bên topic của @anhdv, giờ tạm xong mới trở về lại topic của mình tiếp tục câu chuyện còn dở dang.

Đây là một số hình trên bản Win đó:

Kết quả của Gridinsoft:

Hai cảnh báo đó là tools tôi chép vào,không phải của bản Win.

Cài IDM extension cho Edge bị báo error:

Lại liên quan dến Windows Update và troubleshoot, tác giả đã lược bỏ rồi:

Dùng tạm FF như sau, vẫn có extension IDM:

Disk cleanup:

Dung lượng hiện tại sau khi cài đặt một số soft thông dụng:

Các bạn còn muốn xem hình nào nữa không?