Chia sẻ - Chuyện Giờ Kể Ngay Cho Nóng - Câu Chuyện Về Việc Sử Dụng Zalo PC Trên Máy Linux | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Chuyện Giờ Kể Ngay Cho Nóng - Câu Chuyện Về Việc Sử Dụng Zalo PC Trên Máy Linux

Long Sao

Junior Moderator
Đương nhiên rồi bác. E có sở thích vọc Linux cho máy cũ. Đag tính cài Peppermint cho con I3 4Gb Ram :))
Thử Centos 6 mà thấy lỗi quá . Đag tính xoay qua Pep. Có gì e update tiếp {ah}
Dùng ổn định và lâu dài thì nên chọn Ubuntu và chuyên biệt chút và ổn định cũng như Pro Free là cái mà hiện tại những món khác chưa làm được

assasin13890

Rìu Sắt
Dùng ổn định và lâu dài thì nên chọn Ubuntu và chuyên biệt chút và ổn định cũng như Pro Free là cái mà hiện tại những món khác chưa làm được
Ubuntu thì 2Gb ko chơi đc đâu bác
Nãy e nói nhầm, là 2Gb ram, ko fải 4 đâu :)). Mấy thằng dưới 2Gb thì e tin là Mint, AntiX, slax, hoặc Debian. Chứ Centos 6 thấy cài cắm có vẻ lỗi quá

Long Sao

Junior Moderator
Vâng nhưng để chạy mượt thì vẫn nên 4Gb đổ lên bác ạ. Chắc e sẽ ngó sang dùng những thằng base Ubuntu, kiểu như Lubuntu...
Muốn máy dưới 2GB đổi về thì dùng Lubuntu là đúng bài rồi

Attachments

• Screenshot from 2024-08-10 21-44-27.png
    Screenshot from 2024-08-10 21-44-27.png
    92.2 KB · Lượt xem: 0

Long Sao

Junior Moderator
thế mà hồi trc tưởng Lutris best for gamer {sexy_girl}
Lutris không ngon đâu bạn ạ. Thử chơi mới thấy nó tù thế nào. Còn ProtonPlus là công cụ tối đa hóa khả năng của các trình kia. Muốn sửa thông số của Bottles hay cái gì hệ Wine Boxer thì đều phải quản lý qua ProtonPlus. Còn Proton thì mình thấy ngán rồi vì không hiệu quả bạn ạ