This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

lazyboy

Rìu Sắt
anh chị em nào cho hỏi giờ dùng bản win 10 nào ổn nhất ấy ạ và có nên tắt update đi không, vì em thấy update xong lắm rác, nặng máy

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
anh chị em nào cho hỏi giờ dùng bản win 10 nào ổn nhất ấy ạ và có nên tắt update đi không, vì em thấy update xong lắm rác, nặng máy
Có các tùy chọn update đó bạn. Bạn nên chọn update liên quan tới win, không chọn update các sản phẩm khác của Microsoft sẽ không nặng máy. Mình đang dùng.

lazyboy

Rìu Sắt
Giờ nên dùng bản nào ổn à bác, có người thì bảo 1709, có người thì bảo cứ dùng bản mới nhất 1809 thì phải và chọn các bản update phù hợp

lazyboy

Rìu Sắt
dùng kis cũng tốt, forum mình giờ share nhiều key kis lắm.
ok bác, e đang tính xài KIS cho chuyên biệt, chứ thằng defender của win mặc dù nó update nhiều nhưng nghĩ nó ko = các hãng nổi tiếng thật, trước thấy KIS nặng mà dạo này nghe có vẻ nhẹ đi nhiều rồi

quang12345

Búa Đá Đôi
mình từng được acitve win 10 home bằng cách chèn lisense vào bios để có digital lisense, bạn nào biết cách gỡ nó ra chỉ mình với?

hcvnd

Rìu Chiến Chấm
mình từng được acitve win 10 home bằng cách chèn lisense vào bios để có digital lisense, bạn nào biết cách gỡ nó ra chỉ mình với?
Key Home trong Bios thì cứ để đấy thôi gỡ làm gì, nếu Bạn muốn nâng cấp lên Pro thì nhập key Pro Online hoặc key Generic vào là được.

quang12345

Búa Đá Đôi
Key Home trong Bios thì cứ để đấy thôi gỡ làm gì, nếu Bạn muốn nâng cấp lên Pro thì nhập key Pro Online hoặc key Generic vào là được.
Tháo ra nhập key bản quyền vào bạn ơi, cty yêu cầu

quang12345

Búa Đá Đôi
Theo tôi biết BQS Windows 10 theo ID Device main kết nối servers MS nên bạn nói chèn vào BIOS thấy lạ muốn học hỏi
thật ra thì mình cũng ko hiểu chổ đó? đại khái là cài win 10 lại bao nhiêu lần cũng tự active bằng key dỏm đó?
giờ bạn có thể hướng dẫn mình tháo cái key đó ra lun được không?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Giờ muốn add key của loại win gì bạn nói rõ sẽ có người giúp , mà ko cần tháo gỡ key cũ làm gì

Mr PHU

Búa Gỗ Đôi
Nó ăn vào servers MS rồi
Khi đã có BQS Windows 10 rồi bạn nhập bất kể key nào(Máy của bạn là bản Home thì nhập key bản Home nó tự kích hoạt).Nếu có key bản quyền riêng bạn cứ nhập thôi.Máy bạn vẫn là BQS nếu MS kiểm tra vẫn là bản quyền hợp pháp