Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 29 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
E đã dùng cả tool này và dùng lệnh cmd bác ạ! khi quét nó thấy cả 2 key, khi xoá kye Grace nó báo xoá key thành công! nhưng E cứ vào là nó lại báo chưa bản quyền
Quét lại thì vẫn thấy key Grace đó!
Vậy có thể do login acc hotmail, nó vẫn là key grace, giờ cháu hỏi lại bạn ấy acc gmail, login vào lại xem có sửa được không nhé?

chipsteps

Rìu Vàng
Vậy có thể do login acc hotmail, nó vẫn là key grace, giờ cháu hỏi lại bạn ấy acc gmail, login vào lại xem có sửa được không nhé?
Tình hình là sau khi cháu logout hết mail trên AppStore và cả tk của Mic, thì đã xoá được key Grace. Khi dùng Tool và câu lệnh CMD kiểm tra đã chỉ còn thấy key Win và Office bản quyền
Nhưng sao cháu vào Word-Excel thì vẫn bị báo chưa BQ bác nhỉ? Hay do sau khi login tk mail bản cài hiện giờ là bản 365 rồi chứ không phải là 2021 ạ?
Nhờ bác cùng mọi người giúp đỡ ạ

Sửa lần cuối:

danhdot

Búa Gỗ
Mình xin hỏi về vấn đề backup office ạ. Mình đã dùng lệnh cmd để backup BQ office 2021 trên laptop rồi lưu vào onedrive. Mình copy file sang máy tính khác rồi dùng lệnh khôi phục bản quyền thì bị lỗi access denied ạ. Nhờ các bạn giúp mình cách khắc phục, mình xin cảm ơn.

nvtoan

Búa Gỗ Đôi
Mọi người làm ơn cho em xin ít like vào post này đề em kiếm đủ like xem key với ạ. Cảm ơn nhiều

Frozania

Gà con
Cho mình hỏi ngày trước mình có cài office 2019 và 2016 qua mấy tool kiểu như Office Tool Runtime hay là vài tool active khác. Sau đó mình có mua office 365 bản quyền, nhưng sau khi cài đặt thì ở trong là office 365 nhưng những Icon bên ngoài vẫn k đổi về của 365. Ai biết cách khắc phục làm ơn chỉ mình dùm. Mình đã xài qua mấy tool gỡ triệt để office cũ mà cứ mỗi lần cài 365 lên là nó lại ra Icon của 2019 cũ . Cám ơn nhiều. Mình có hình đính kèm!

hoanbnhbg

Búa Gỗ
Cho mình hỏi cái sao office 21 mà giao diện nó k bo góc chổ thanh ribbon nhỉ.

Attachments

141 KB · Lượt xem: 24

whisl223

Gà con
thanks chủ thớt

supermanu

Búa Đá
Word với Excel của mình tự nhiêu bị chuyển sang nền đen thì làm sao để về lại nền trắng nhỉ các bác (Office 365 + Win 11)

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
cho mình hỏi tình trạng file word mở trên máy bình thường có 92 trang nhưng mở trên máy khác office 2016 thì lại 105 trang là bị gì nhỉ, mình có kiểm tra sơ 1 số cài đặt là mặc định

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
cho mình hỏi tình trạng file word mở trên máy bình thường có 92 trang nhưng mở trên máy khác office 2016 thì lại 105 trang là bị gì nhỉ, mình có kiểm tra sơ 1 số cài đặt là mặc định
Coi lại: Cấu hình cùng 1 thông số.
1. chọn cỡ giấy A4/Letter
2. Thước đo: cm/inch
3. Chọn lề Trên / Dưới; Trái/Phải; Đầu trang, cuối trang, Thụt lề, Cách dòng.....
4. Cài đặt cùng 1 máy In
Nếu cả 4 thông số này đều giống nhau > mà vẫn lệch tổng số trang của cùng 1 file thì....hổng biết luôn.

Sửa lần cuối: