Hỏi/ Thắc mắc - Cho Mình Hỏi "admin.google.com chỉ dành cho tài khoản G Suite" | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cho Mình Hỏi "admin.google.com chỉ dành cho tài khoản G Suite"

Cả nhà cho mình hỏi vấn đề là: trước mình có tài khoản gmail bình thường mình dùng tài khoản đó đăng nhập youtube để like or đăng ký thì đều ok cả.
Nhưng từ khi vào làm cho Cty mới, Cty cấp cho mình 1 gmail có đăng ký (nói chung là mình biết nó cũng là gmail, nhưng đuôi là @..... của cty, không phải là @gmail.com).
Từ khi cài mail đó vào máy mình thì mình lên youtube muốn like hay đăng ký 1 kênh nào đó nó bắt mình đăng nhập lại. Mình thì không muốn dùng mail Cty đăng ký kênh youtube, mình chọn gmail mình vẫn thường làm trước khi có mail cty thì nó lại báo "admin.google.com chỉ dành cho tài khoản G Suite. Không thể sử dụng các tài khoản Gmail thông thường để đăng nhập vào admin.google.com."
Các pro có cách nào chỉ mình cần đăng nhập youtube mà không phải dùng mail Cty. Dùng mail cũ của mình mà trước vẫn làm được không??????

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Bạn dùng mail cũ đi, cá nhân thì nên xài email cá nhân hơn khỏi lẫn lộn!

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Cả nhà cho mình hỏi vấn đề là: trước mình có tài khoản gmail bình thường mình dùng tài khoản đó đăng nhập youtube để like or đăng ký thì đều ok cả.
Nhưng từ khi vào làm cho Cty mới, Cty cấp cho mình 1 gmail có đăng ký (nói chung là mình biết nó cũng là gmail, nhưng đuôi là @..... của cty, không phải là @gmail.com).
Từ khi cài mail đó vào máy mình thì mình lên youtube muốn like hay đăng ký 1 kênh nào đó nó bắt mình đăng nhập lại. Mình thì không muốn dùng mail Cty đăng ký kênh youtube, mình chọn gmail mình vẫn thường làm trước khi có mail cty thì nó lại báo "admin.google.com chỉ dành cho tài khoản G Suite. Không thể sử dụng các tài khoản Gmail thông thường để đăng nhập vào admin.google.com."
Các pro có cách nào chỉ mình cần đăng nhập youtube mà không phải dùng mail Cty. Dùng mail cũ của mình mà trước vẫn làm được không??????
Có phần Switch Account đó bạn, mình cũng dùng account Gsuite, vẫn đăng nhập song song 2 loại tài khoản được.

3443

kezihenry

Rìu Bạc
mail cty của bạn là mail theo tên miền (có mail gsuite dùng sướng lắm). Muốn dùng mail cá nhân cho các dịch vụ khác của google thì switch account là được.
Cơ mà khi sử dụng máy công ty thì như mình thường bật trình duyệt ẩn danh để đăng nhập cho các nhu cầu cá nhân như fb, youtube...

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Bạn có thể set up chạy song song các tài khoản cá nhân và công việc trên các cửa sổ đồng bộ của google. Các việc không liên quan đến công việc thì dùng email cá nhân và việc đồng bộ ấy dễ dùng hơn, cả lưu mật khẩu, bookmarks, v.v...

Thanks Các Pro nhiều lắm........... :)

Sẵn các Pro cho minh hỏi luôn là account Gsuite là sao? Và nó lợi hơn account thường như thế nào vậy ah?

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Sẵn các Pro cho minh hỏi luôn là account Gsuite là sao? Và nó lợi hơn account thường như thế nào vậy ah?
Account GSuite là account sử dụng tên miền riêng và dung lượng Google Drive lớn hơn account thường tùy vào mức phí hàng tháng. Account Gsuite có thể đổi tên User tùy ý mà không mất dữ liệu, cho phép xem lịch trình của các users khác trên Calendar. Đây là những gì mình biết, còn có gì hay ho hơn không thì chưa rõ.

Account GSuite là account sử dụng tên miền riêng và dung lượng Google Drive lớn hơn account thường tùy vào mức phí hàng tháng. Account Gsuite có thể đổi tên User tùy ý mà không mất dữ liệu, cho phép xem lịch trình của các users khác trên Calendar. Đây là những gì mình biết, còn có gì hay ho hơn không thì chưa rõ.
Thanks Pro