Hỏi/ Thắc mắc - Cho hỏi tốc độ mạng mình như thế này là sao ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cho hỏi tốc độ mạng mình như thế này là sao ạ?

tina869

Búa Gỗ
các bác cho em hỏi máy em nó bị hỏng card mạng đem ra quán nó k thay được xong nó lắp cho em cái usb mạng RD9700 nhưng sao về vào mạng lại rất chậm.Lúc trước tải về được 2Mb mà giờ chỉ được có 700kb.Có phải là do cái usb mạng kia đểu không truyền được tốc độ cao à.Nếu như thế tư vấn mình cái card mạng nào mà nó tốc độ cao chút được không ạ

chuixoixa

Rìu Bạc
các bác cho em hỏi máy em nó bị hỏng card mạng đem ra quán nó k thay được xong nó lắp cho em cái usb mạng RD9700 nhưng sao về vào mạng lại rất chậm.Lúc trước tải về được 2Mb mà giờ chỉ được có 700kb.Có phải là do cái usb mạng kia đểu không truyền được tốc độ cao à.Nếu như thế tư vấn mình cái card mạng nào mà nó tốc độ cao chút được không ạ
Mua card mạng cổng PCI gắn vô. cổng PCI gắn vào PCI-ex cũng được vì bản thân usb mạng kém chất lượng chạy dở ẹc cà dựt lắm
Nếu là máy laptop không dùng wifi được hay nếu wifi không chất lượng thì hãy mua 1 cái usb LAN thật đắt! ví dụ như là Cáp chuyển USB 3.0 to Lan hỗ trợ 10/100/1000 Mbps chính hãng Ugreen UG-20256. Ugreen tuy là đồ tàu nhưng nó chuyên làm những sản phẩm kiểu này và rất có tiếng trên thị trường, đồ tàu chính hảng thì không phải dạng vừa đâu, cầm là thấy ưng liền.

Ethanol

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Mua card cổng pci ấy, cũng rẻ mà lại tốc độ nhanh.

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
còn tùy nguồn tải nữa , như mình sài USB Wifi tải trên link google Drive hay Fshare tốc độ rất chậm.
tải ở mấy link trong nước lại max tốc độ.