Hỏi/ Thắc mắc - Cho em hỏi lỗi này là ở phần cứng nào? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cho em hỏi lỗi này là ở phần cứng nào?

Jun Jae

Búa Gỗ
Đây là hình ảnh lúc video call. Còn có lúc em đang nghe nhạc trên youtube nó cũng bị.
Em đang có 2 ý kiến là
1. Do lỏng Ram
2. Do cáp màn hình
Không biết là còn lí do nào không. Hy vọng không phải nguyên nhân do main.

chuixoixa

Rìu Bạc
Đây là hình ảnh lúc video call. Còn có lúc em đang nghe nhạc trên youtube nó cũng bị.
Em đang có 2 ý kiến là
1. Do lỏng Ram
2. Do cáp màn hình

Chỉ tới đâu thấy có lý thì làm theo tới đó thôi.
Anh em ở đây không có máy, máy nằm trong tay bạn nên bạn phải ra tay hoặc đem đi tiệm.
Mục 1 là mục dễ nhất bạn có thể tự tháo ram ra lau chùi rồi cắm lại, nhớ phải tháo pin trước.

chuixoixa

Rìu Bạc
Cáp màn ko phải đâu bạn , ram cũng ko phải vì mình thay ram vẫn thế . lỗi chipset
Nếu thế thì cân nhắc mua máy mới nhỉ.
Bác này xem ra có kinh nghiệm vì máy đã từng bị, chủ thớt gặp đúng người rồi.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Thì bệnh n là vậy đó , mình sống chung với n gần 2 năm rồi . có khi 3 tháng mới bị 1-2 lần nên sửa chi cho mất tiền , mà có khi còn nặng thêm , còn ok chắc thay main thôi . mình cứ ví dụ lúc thợ họ ktra các thứ khi đó ko bị , làm sao mà phán đoán dc , trừ khi thợ đó từng làm bệnh như vậy . còn riêng lỗi chipset thì khuyên thay luôn main , đóng lại ko bao giờ thọ dc đâu , lâu thì vào tháng thôi

malemkhoang

Rìu Chiến
Em đang có 2 ý kiến là
1. Do lỏng Ram
2. Do cáp màn hình
==========

Bám theo mô tả của chủ thớt,
tôi vẫn khẳng định lỗi là do chất lượng đường truyền.
Vậy bạn đang sử dụng wifi hay mạng dây?

beophi

Gà con
1 do màn hinh ,2 do chip card vga thôi ,cái gì đều mất tiền cả ,mà cái 1 nó vẫn còn sửa được , chứ không có lỗi đường truyền gì đâu ....

Lang Thang

Rìu Chiến
Đây là lỗi treo driver video (mình thỉnh thoảng cũng bị, đang xem phim thì đứng hình, có khi còn kêu è è...). Bị cái này có ba cách sửa
1. Bấm 4 phím Windows+Ctrl+Shift+B
2. Gâp màn hình máy tính xuống (laptop) để máy chuyển sang chế độ ngủ. Sau đó mở màn lên là OK
Hai cách trên mục đích là khởi động lại driver video
3. Cách cuối cùng (khi hai cách trên ko thành công) là giữ phím nguồn 10 giây để tắt máy. Chờ ít phút rồi khỏi động lại máy tính. ?
Đây là lỗi treo driver video trên Windows 10. Ở trang chủ của Microsoft có hướng dẫn khắc phục mà.
PS Laptop mình không có card màn hình rời. Mà nó chỉ bị khi dùng video nhất là khi đang xem xx mà tua đi tua lại để cho rõ?.

Sửa lần cuối:

Jun Jae

Búa Gỗ
Đây là lỗi treo driver video (mình thỉnh thoảng cũng bị, đang xem phim thì đứng hình, có khi còn kêu è è...). Bị cái này có ba cách sửa
2. Gâp màn hình máy tính xuống (laptop) để máy chuyển sang chế độ ngủ. Sau đó mở màn lên là OK
3. Cách cuối cùng (khi hai cách trên ko thành công) là giữ phím nguồn 10 giây để tắt máy. Chờ ít phút rồi khỏi động lại máy tính. ?
Đây là lỗi treo driver video trên Windows 10. Ở trang chủ của Microsoft có hướng dẫn khắc phục mà.
PS Laptop mình không có card màn hình rời. Mà nó chỉ bị khi dùng video nhất là khi đang xem xx mà tua đi tua lại để cho rõ?.
Hi vọng nó chỉ như bạn nói. Không bị gì phần cứng.

chuixoixa

Rìu Bạc
....
xem xx mà tua đi tua lại để cho rõ?.

kinh nghiệm quý! mình phải ghi nhớ để còn thực hành. Ngàn like!

taihdhpu2

Rìu Vàng
Cái này có phải do lỗi Ram hay lỏng Ram không các bác nhỉ. Laptop mình cũng hiện tượng này mà laptop mình là ram gốc bus 1600 nhưng thay thành 2 thanh 2GB bus 1333 thì không biết đó cũng có phải nguyên nhân không nhỉ

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Cái này có phải do lỗi Ram hay lỏng Ram không các bác nhỉ. Laptop mình cũng hiện tượng này mà laptop mình là ram gốc bus 1600 nhưng thay thành 2 thanh 2GB bus 1333 thì không biết đó cũng có phải nguyên nhân không nhỉ
Vấn đề lỗi Ram và main có chung 1 bệnh như này gần giống hệt nhau bạn ạ . bạn nhắc mình mới nhớ . Ram lỗi thì các sọc dọc đều nhau , vệt ngang ko chạy . còn main lỗi thì các vệt ngang sẽ chạy qua nhau kiểu chạy ngang .
Mình đã gặp mấy trường hợp như vậy , vệt ngang ko chạy -> thay ram ok.
Vệt chạy qua lại -> thay main ok