This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

VNZ-ROAD

NEXTVNZ
Bài viết này mình copy về để anh em tham khảo. Theo bài viết thì người dùng cá nhân có thể yêu cầu lấy tích xanh từ Facebook mà không cần phải qua cò trung gian nào cả. Bài viết cũng lưu ý người dùng facebook "Đừng bao giờ hợp tác với các cá nhân hoặc doanh nghiệp đảm bảo bạn sẽ nhận được “tick xanh” để đổi lấy tiền. Chúng tôi không bán “tick xanh” và bất kỳ tài khoản nào có liên quan đến việc bán “tick xanh” sẽ bị xóa biểu tượng. Chúng tôi cũng có quyền xóa “tick xanh” khỏi tài khoản tùy theo quyết định của mình."
Dưới đây là những nội dung chính mời anh em tham khảo
Tick xanh là gì
Gần đây, nhiều người dùng thường “yêu cầu” Facebook cấp biểu tượng “tick xanh” cho tài khoản của họ.
Vậy biểu tượng xác nhận tích xanh là gì mà nhiều người lại thích đến thế? ✔
- Một số Trang và tài khoản cá nhân được Facebook xác minh để cho mọi người biết rằng đó là các trang đã xác thực:
▪Nếu bạn nhìn thấy biểu tượng màu xanh lam trên Trang/tài khoản cá nhân, nghĩa là Facebook đã xác nhận rằng đây là Trang/tài khoản cá nhân xác thực cho nhân vật của công chúng, công ty truyền thông hoặc một thương hiệu. Không phải tất cả những nhân vật của công chúng, người nổi tiếng và thương hiệu trên Facebook đều có biểu tượng này.
▪Nếu bạn nhìn thấy biểu tượng màu xanh xám trên một Trang nào đó, điều đó có nghĩa là Facebook đã xác nhận rằng đây là Trang xác thực cho doanh nghiệp hoặc tổ chức này.
Lưu ý: Không thể mua các loại biểu tượng đã xác minh.
Nếu tài khoản của bạn không có biểu tượng xác minh xanh dương, vẫn có những cách khác giúp cho mọi người biết rằng bạn là người thật.
Ví dụ: bạn có thể liên kết Trang hoặc trang cá nhân trên Facebook từ trang web chính thức, trang cá nhân trên Instagram hoặc tài khoản Twitter của mình.
Bạn có thể tìm hiểu thêm tại đây:
https://www.facebook.com/help/1288173394636262…
Hoặc bạn có thể theo dõi các tips để nhận được “tick xanh” mà Facebook sẽ chia sẻ trong bài viết tới!
Chúc các bạn có những trải nghiệm vui vẻ khi tham gia Facebook nhé!

Chia sẻ cách một cá nhân tự xin tick xanh thành công

Sau cả ngày sáng giờ toàn tin vui và đi đâu cũng được việc thì tự nhiên buổi chiều đang ngồi check mail, thấy #Facebook phản hồi về việc CHÍNH THỨC CẤP TICK XANH xác nhận cho tài khoản của mình.
Tự cá nhân mình đã gửi request và làm việc TRỰC TIẾP với FB từ ngày 4/7/2019, sau 1 thời gian dài sử dụng FB và cảm thấy những đóng góp trong thứ hạng contribute của mình dành cho FB cũng k đến nỗi tồi + lịch sử sử dụng cũng rõ ràng và sạch sẽ nên mình quyết định tự gửi Request, follow theo bài viết từ chính chủ Facebook là bài viết sau:
Cuối cùng thì hôm qua FB cũng đã tiếp nhận Request này và ngay hôm nay cũng đã có Email phản hồi về kết quả xem xét luôn. Tài khoản FB cá nhân của mình đã chính thức được xác minh với Tick xanh chính chủ ? Tự chúc mừng bản thân phát vì may mắn hehe ?
Mình chia sẻ đến các bạn link trên để mọi người tự tìm hiểu và follow theo hướng dẫn của chính đội ngũ Facebook nếu có nhu cầu muốn tự xin cấp xác minh cho tài khoản tương ứng theo nhu cầu héng. Mình chỉ biết chúc các bạn may mắn và sớm thành công để đạt được mục đích, chứ chính bản thân mình còn không tin nổi là mình lại được duyệt nhanh đến thế ^^~
Hãy cứ thử gửi Request cho FB xem, giống như đi xin Visa vậy, nếu có bị Fail thì 30 ngày sau mới được gửi lại Request mới. Nhưng hãy cứ chân thành và thẳng thắn vào đúng mục đích mình cần (ảnh số 2 là cách mình trả lời với đội ngũ của FB). Ngoài ra khi nộp hình ảnh giấy tờ tùy thân, mình không biết điều này có đúng không nhưng nghe nói ảnh chụp Passport sẽ có giá trị hơn CMND (mình không sure lắm về việc này)
*Trong ảnh mình đã che đi tên và chức danh của nhân viên Facebook đang làm việc với mình qua Email, nhiều người sẽ nghĩ điều này là không to tát nhưng khi chưa rõ về sự cho phép của người đó, đây là điều tối thiểu mình nghĩ là mình nên làm
À và có 1 điều mình muốn lưu ý, trong bài viết của FB, đội ngũ FB cũng đã ghi rõ:
? Điều này có nghĩa là, đừng cố gắng "mua bán" để có được tick xanh NẾU BẠN KHÔNG THỰC SỰ BIẾT RÕ BÊN ĐANG "BÁN" CHO BẠN LÀ NGƯỜI RA SAO, THUỘC CÔNG TY/TỔ CHỨC NÀO VÀ CÁCH THỨC ĐỂ HỌ "BÁN TICK XANH" CỤ THỂ RA SAO, v.v
FB đã khẳng định họ không bán dịch vụ này, và mình cũng khuyến cáo là không nên tìm cách "mua bán tick xanh" nếu bạn đang không làm việc trong ngành giải trí hay có 1 công ty giải trí phía sau đang thực sự trực tiếp làm việc với FB về vấn đề này. Vì một khi họ cấp cho bạn được thì họ cũng sẽ gỡ xuống được, hoặc có thể có hành động làm tổn hại đến FB của bạn bất cứ lúc nào nếu đó không phải là 1 công ty chuyên nghiệp và uy tín. Hãy đọc kỹ từng lời trong Caption của bài viết trong link trên từ chính FB, bạn sẽ hiểu rõ nguyên do của vấn đề.
  • Ngoài ra, dành cho những ai chưa biết "Tick xanh" trên FB là gì, nó có lợi ra sao cho chủ nhân thì bạn cũng có thể đọc thêm bài viết này của chính đội ngũ Facebook Việt Nam chia sẻ:
  • Kết, chúc các bạn luôn vui vẻ, hạnh phúc và đừng ngừng chia sẻ những thứ hữu ích đến với cộng đồng MXH này, sân chơi của tất cả chúng ta ?
Cập nhật link xác minh tick Xanh facebook

Tham khảo nhiều nguồn Facebook, J2team ,​

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Người dùng cá nhân không phải người nổi tiếng có làm tích xanh này không bác? Làm nghịch cho vui thôi không có mục đích gì khác

gonzo1982

Búa Gỗ
Vừa request xong bị reject trong vòng 1 nốt nhạc. Thêm yêu cầu nữa cho anh em muốn xin là nên đăng nhiều post để chế độ công khai (public), nhiều bạn bè, có người theo dõi nhất định (followers) và có độ tương tác nữa

hoabattu1287

Rìu Chiến Bạc
Like! Mình sẽ chỉnh sửa lại cmt để có thể chỉ các bạn 1 số mẹo để có thể rút ngắn lại thời gian có tick ✅ ✅ ✅ khi rảnh!

Thế facebook mình đã hiểu tick xanh!
Vậy vnzoom mình tích xanh nghĩa là gì?

Mình mong trong thời gian tới sẽ có 1 văn bản PDF để mọi thành có thể hiệu hết tất cả các tính năng của vnz!

vomitri

Rìu Chiến Chấm
Thế tài khoản facebook cá nhân của bác thớt có bao nhiêu Follow mà đc duyệt hay vậy? Tôi nghĩ nếu có vài trăm follow thì yêu cầu đến 20 mùa bánh chưng cũng không được duyệt.

zArtemis

Rìu Sắt
Mình dùng facebook để cập nhật thông tin bên group vn-zoom nên chắc không cần tick xanh làm chi nhưng dù sao cũng tks chủ thread đã chia sẻ cho ace chút exp.