Hỏi/ Thắc mắc - Check virus trong môi trường máy tính như thế nào? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Check virus trong môi trường máy tính như thế nào?

f52512

Búa Gỗ Đôi
Hiện tại em có đam mê nghiên cứu về lĩnh vực phần mềm, nhất là các loại virus được viết ra. Để kiểm tra các phần mềm có đính kèm virus hay không thì một người chuyên bảo mật họ sử dụng các công cụ thế nào, em có Google thử các thông tin bằng tiếng Việt thì ít thấy các bài hướng dẫn hay giới thiệu về kiểu check virus này để hướng dẫn người tập tìm hiểu, sandboxie hay vmware thì em thấy cũng không đảm bảo an toàn lắm, không biết các bác cảm việc kiểm tra phần mềm virus này nọ thì như thế nào ạ.

f52512

Búa Gỗ Đôi
Bạn có rành lập trình ko? Thuật đảo ngược sẽ giúp ít rất nhiều đấy
Em thấy mọi người dùng x64dbg để đọc sương sương ứng dụng cho việc Cr@ck gì đấy thì nó có liên quan gì không ạ, kiến thức thì em chỉ nắm được chút về C

Hamano Kaito

Moderator
Em thấy mọi người dùng x64dbg để đọc sương sương ứng dụng cho việc Cr@ck gì đấy thì nó có liên quan gì không ạ
Một phần nhỏ trong bảo mật và phân tích ứng dụng. Bạn rành đảo ngược thì cái gì bạn cũng làm được hết
Một số ứng dụng nó dùng mã hóa, bạn phải giải mã rồi phân tích source đảo ngược của nó mới biết nó chèn gì vào
--
Trước mình có lưu 1 trang của anh hac-ker mũ trắng VN. Chuyên phân tích các source virus và giải nghĩa rất hay, nhưng tiếc là mất site đó rồi

mrJaden

Rìu Bạc
Một phần nhỏ trong bảo mật và phân tích ứng dụng. Bạn rành đảo ngược thì cái gì bạn cũng làm được hết
Một số ứng dụng nó dùng mã hóa, bạn phải giải mã rồi phân tích source đảo ngược của nó mới biết nó chèn gì vào
--
Trước mình có lưu 1 trang của anh hac-ker mũ trắng VN. Chuyên phân tích các source virus và giải nghĩa rất hay, nhưng tiếc là mất site đó rồi
vô whitehat.vn check xem còn availble k bác

f52512

Búa Gỗ Đôi
Cảm ơn mấy bác ^ ^ em chuyển ngành lun cho đỡ đau đầu rồi..