Hỏi/ Thắc mắc - Chất lượng của SSD-500GB tại website tuanphong | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chất lượng của SSD-500GB tại website tuanphong

caniquy

Búa Đá
Hi ae
mình đang phân vân không biết bên tuanphong bán hàng có đảm bảo chất lượng- với hậu mãi -đổi trả như thế nào so với 1 số nơi như phongvu??
1516792264-483-o-cung-ssd-500gb-samsung-860-evo-25-inch-sata-iii-1-420x420.jpg

giá tuấn phong 1.749- bảo hành 5 year / phong vũ 2786- bảo hành 5 năm ( nhưng phong vủ là nơi rất lâu nay hổ trợ tốt có đều giá hơi chát ) {smile}
mình ở gần tp.hcm còn nghe nói tuanphong đâu ngoài thủ đô lận !.haizz ae có ai mua hàng bên tuanphong cho xin ý kiến vì mình ở xa thủ đô quá nếu có vấn đề thì căng {adore}.thanks ae

Mã:
line tuanphong : https://tuanphong.vn/ssd/ssd-500gb-samsung-860-evo

line phongvu : https://phongvu.vn/cung-ssd-samsung-860-evo-500gb-2-5-mz-76e500bw-s1805099.html

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

TheAn

Búa Đá
Phong Vũ gần đây bị phốt hơi nhiều nên không khuyến khích. Tuấn Phong trước giờ chưa nghe, nếu bác ở TPHCM thì có thể mua ở Memoryzone, anh em nói cửa hàng này uy tín, giá đắt hơn Tuấn Phong ~100k

TheAn

Búa Đá
@TheAn | Bạn có thể cho mình biết PV dính phốt gì ko vậy ? Để mình biết còn tránh ra {runrun}
https://m.facebook.com/groups/596113770526429?view=permalink&id=1478189028985561
Cái bài trên thì có vẻ giải quyết được rồi nhưng bác đọc cmt ấy có mấy cái phốt khác, không nhớ phải là cái phốt ở trên luôn không nhưng lúc trước có 1 người bóc phốt bên nhón chợ GEARVN, một nhân viên bự bự nào đó không giải quyết còn cự cải với người bốc phốt và nói đã nộp đơn kiện quản trị viên nhóm này vì làm giảm uy tín Phong Vũ, anh em trong nhóm nói đùa mau quay trở lại bài cũ xóa cmt đi không là bị Phong Vũ kiện đấy =))

Đang tính qua bên này mua cái SSD Samsung hoặc SSD WD Blue

Nên lấy cái nào bác nhỉ? Samsung ko có bảo hành ở VN nên em hơi rén

caniquy

Búa Đá

mình mua ở memory thì .đưa memory xử lý nếu có vấn đề. chứ sao mình bik chổ cao hơn được bạn. khuyên bạn thêm mấy xị mua lun Samsung . chứ mấy con kia mình không yên tâm .vì trước khi có ý định mua mình củng tham khảo trên 10 bài liên quan tới XXX SSDXXX roài. và củng đả sài qua WD blue- green roài loại này mình không chọn {EMO_039}

quanhVnZ

Búa Đá
https://m.facebook.com/groups/596113770526429?view=permalink&id=1478189028985561
Cái bài trên thì có vẻ giải quyết được rồi nhưng bác đọc cmt ấy có mấy cái phốt khác, không nhớ phải là cái phốt ở trên luôn không nhưng lúc trước có 1 người bóc phốt bên nhón chợ GEARVN, một nhân viên bự bự nào đó không giải quyết còn cự cải với người bốc phốt và nói đã nộp đơn kiện quản trị viên nhóm này vì làm giảm uy tín Phong Vũ, anh em trong nhóm nói đùa mau quay trở lại bài cũ xóa cmt đi không là bị Phong Vũ kiện đấy =))
xóa bài cũ thật rồi bác ajh=))

chuixoixa

Rìu Bạc

Thích Samsung, Cứ MemoryZone mà mua, bảo hành nó cân tất, bên đó bán lâu nay tốt! hôm hổm mình mua con ổ samsung NVME 256Gb gắn máy đang xài đây! xé gió rẹt rẹt
Mình cũng phân vân WD hay Samsung nhưng sau khi tới đó thì bỏ WD mua Samsung.

revolX

Rìu Sắt
Người ta hỏi chất lượng mà sao có nhiều bác s33d3r MMZ vào thế nhỉ :3

chuixoixa

Rìu Bạc
Người ta hỏi chất lượng mà sao có nhiều bác s33d3r MMZ vào thế nhỉ :3
Theo mình thấy là vậy:
- Chổ của shop kia thì xa, ít ai mua, chắc là nhập mà chưa tính 10% VAT vào nên rẽ hơn cả memoryZone, Giá cả không chênh nhau là bao có 100 200k mà ở MemoryZone nhiều anh em mua nên vote mạnh.
- Tui nghĩ nhiêu đó là thấy độ tinh cậy bên nào cao hơn, xác xuất thất bại ít, ngầm ngầm nhận ra bên kia...à thôi :eek:
- Xài đồ điện tử nên theo số đông chứ kẻo bệnh ta không giống bệnh người thì chết dỡ.