Reviews Game - Cập nhật những màn chơi hay trong game hành động bắn súng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Reviews Game Cập nhật những màn chơi hay trong game hành động bắn súng

RTXViet

Gà con
Hello mọi người. Mình xin phép được chọn lọc ra các màn chơi hay về gameplay lẫn đồ họa theo quan điểm của mình, để mọi người cân nhắc trước khi tải cả trò về chơi nhé. Mặc dù mọi người có thể tra Google để search link tải game nhưng mình cũng để link download ở dưới phần mô tả video, kèm thông tin về giá bản quyền để mọi người tiện theo dõi.
Game đầu tiên mình đánh giá cao là Battlefield 1, nó thậm chí là tốt nhất trong cả series cho tới giờ vì sự cân bằng giữa hiệu năng và đồ họa, kết hợp 1 cốt truyện hoành tráng về cuộc Chiến tranh thế giới. Các bạn có thể tham khảo 1 màn chơi tại đây:

Mình sẽ cập nhật và review thêm 1 số mà chơi từ những game khác. Rất vui nếu mọi người chia sẻ thêm cho mình nhé.

Control là một trong những game được review khá nhiều tại các trang game trong nước, đủ để thấy độ hot của nó. Game này có lối chiến đấu theo kiểu bắn súng, đi kèm với điều khiển năng lượng dạng Thần lực như trong Star War. Các hiệu ứng vật lý cháy nổ, nứt vỡ trong mỗi phiên cảnh chiến đấu liên tưởng đến Battlefield, kết hợp với Ray Tracing nhưng Fps không vì thế mà bị trồi sụt như trong Battlefield 5. Với Fps ghi được ở mức 4K trong video, các bạn có thể yên tâm chiến game ở 1080p hoặc 2K với max graphics.

Sửa lần cuối:

RTXViet

Gà con
COD cũng nhiều màn chơi cốt truyện xuất sắc lắm
COD trước giờ đều có cơ số màn chơi đơn xuất sắc vì campaign vốn là thế mạnh của họ, nhưng màn chơi được đánh giá cao về đồ họa lẫn gameplay nhiều nhất vẫn là All Ghillied up trong MW1.

assasin13890

Búa Đá Đôi
COD trước giờ đều có cơ số màn chơi đơn xuất sắc vì campaign vốn là thế mạnh của họ, nhưng màn chơi được đánh giá cao về đồ họa lẫn gameplay nhiều nhất vẫn là All Ghillied up trong MW1.
Mình thì ko chơi sâu nên ko biết.Nhưng đúng là COD mạnh về campain thật, cảm giác như đang xem cinematic

RTXViet

Gà con
Mình thì ko chơi sâu nên ko biết.Nhưng đúng là COD mạnh về campain thật, cảm giác như đang xem cinematic
Có 2 hãng làm COD là Infinity Ward và Treyarch, nếu bạn chơi thì mình đề xuất Treyarch vì mấy năm nay họ có vẻ đầu tư mạnh về cốt truyện hơn, với cả nền đồ họa do IW phát triển đều được Treyarch chăm chút nên bản họ làm ổn định lắm.

assasin13890

Búa Đá Đôi
Có 2 hãng làm COD là Infinity Ward và Treyarch, nếu bạn chơi thì mình đề xuất Treyarch vì mấy năm nay họ có vẻ đầu tư mạnh về cốt truyện hơn, với cả nền đồ họa do IW phát triển đều được Treyarch chăm chút nên bản họ làm ổn định lắm.
Vâng máy e thì ko đủ mạnh nên chơi cứ fai hạ setting,nên cũng ít chơi.chủ yếu lên yt xem ngta chơi ^^. Nhưng thấy 2 hãng làm 2 series theo 2 hướng,mỗi hướng đều có cái hay riêng. Về mảng cốt truyện thì cảm thấy BF ko mạnh = COD thật. COD nhiều trường đoạn cảm động vãi

RTXViet

Gà con

Mình chơi thử game này và công nhận đây là 1 trong những game có đồ họa đẹp nhất từ trước đến nay. Tuy nhiên để trải nghiệm được thì các bạn phải bật max setting (gồm cả Ray tracing) với độ phân giải tối thiểu FullHD. Dù vậy với bạn nào có thể chiến game được ở mức FPS 30 trở lên thì hoàn toàn yên tâm max set game này nhé, chỉ là phải tắt Physx (nhất là bạn nào dùng card AMD) để FPS được ổn định ở 1 số cảnh cháy nổ và bật DLSS (với bạn nào dùng card NVIDIA đời RTX) để boost FPS trong khi đồ họa vẫn được giữ nguyên.