Hỏi/ Thắc mắc - Cần tìm main 4 năm sau chạy i9? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần tìm main 4 năm sau chạy i9?

rhocon004

Gà con
tui tính mua main này 4 năm sau nâng lên i9 chạy mặc định all sk1151v2
main này chạy i9 nổi ko mọi người
khe SSD M2 của nó đạt tốc độ 3gb/s ko
cho hỏi thêm công âm thanh quan học của main tốt bằng crad rời ko
tui có dàn âm thanh sony 5.1 rồi mà ko có cổng quang âm thanh
ai rành chỉ giúp nha

Sửa lần cuối:

5Characters

Rìu Sắt
Intel cùng lắm là 2 đời CPU 1 đời Mainboard như Z370 thôi. Giờ mua mainboard thì chắc chắn 4 năm sau con i9 đời mới không gắn được đâu bạn.
Hiện tại có AMD hỗ trợ socket AM4 lâu, từ 2016 đến năm nay 2020 thôi, năm sau cũng đổi rồi.

Nếu bây giờ bạn mua CPU và Mainboard thì cứ tối ưu trong tầm tiền phù hợp với công việc của bạn thôi, khả năng nâng cấp không tối ưu đâu.

tinhdauphoiphai

Búa Gỗ
Không nói rõ chipset, main gì dàn phases như thế nào, chip i9 định lắp là gì thì đó ai tư vấn. Mà 4 năm sau sài i9 thế hệ mới thì phải mua main mới thôi

TheAn

Búa Đá
Intel theo chu kì 2-3 năm sẽ thay đổi socket 1 lần nên không thể dùng 1 main cho CPU 4 năm sau được.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
10 năm sau cũng được muốn dùng I9 với main đó thì chíp thế hệ 8 or 9 là được.
- Main ROG STRIX B365 G GAMING có sáu cổng SATA 6Gbps và hỗ trợ M.2 32Gbps
- Card âm thanh so sánh thì phải có tên cụ thể bạn nhé. Và tuỳ vào mục đích sử dụng.
- Nếu chọn kết nối âm thanh thì nên chọn cổng quang sẽ cho chất lượng gần bằng với HDMI.

team intel đừng mơ 4 năm như amd, comet lake chuẩn bị ra mắt đây cũng đã phải đổi socket ms r

rhocon004

Gà con
tui thay main theo ram 4 chứ ko theo cpu
nếu ko ra ram 4 tui nâng lên i5
tui tính mua main đó xài 4 năm sau i9 mất giá mua 2nd cắm vào chạy như bay với ssd 3gb/s

thocon004

Gà con
@thocon004 @rhocon004 là 1 người à? Khi nào có thông báo chính thức mới ra thì mới có.
là 1 tại tui dk tên nhầm nên tạo TK lại
tui có xem về thế hệ 10 rồi
có đến 2 dòng cpu khác nhau cùng đời 10
cái h81 của tui xài 4 năm này rồi bây giờ muốn lên i7 mà h81 chạy ko nổi . nên tui tính mua cái main đời mới nhất mà chạy nổi i9 4 năm sau i9 rớt còn 1/3 giá bây giờ thì tui mua
tính vậy đó chứ nhu cầu bây giờ h81 chạy với i7 là quá thừa rồi

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đó là bước đi khá hay đó bác. Lên Main + RAM + CHIP nửa cũng khác chua rồi :)