Thông tin Game - Cần tìm game cũ về samurai trên PC | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thông tin Game Cần tìm game cũ về samurai trên PC

Ovantin

Gà con
Hồi 2006 mình có chơi 1 game đồ hoạ 2D trên PC, mình nhớ mang máng bối cảnh là điều khiển 1 team samurai khoảng 3-5 chiến binh (cả cung lẫn kiếm) đi clear các map, map kiểu tối tối, có nhặt đồ, nhặt máu và up level, up skill các kiểu, các samurai thì có skill riêng (giật sét, chém tăng dame). Có cao nhân nào biết tên game chỉ giáo giúp mình với ạ.
Mình xin chân thành cám ơn!

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
--VNZ Support Beta --
Dựa trên mô tả của bạn, trò chơi mà bạn đang nhắc tới có thể là "Shogun: Total War". Tuy nhiên, "Shogun: Total War" không hoàn toàn phù hợp với mô tả của bạn vì nó không có yếu tố thu thập đồ, up level và up skill như bạn đã miêu tả.

Một số trò chơi khác có thể phù hợp hơn với mô tả của bạn bao gồm:

1. Shadow Tactics: Blades of the Shogun (Phát hành năm 2016, nhưng có thể nhầm lẫn với các game tương tự trước đó)
  2. Onimusha Tactics (Phát hành năm 2003, nhưng là game trên GBA)
Tuy nhiên, vì bạn đã chơi game này vào khoảng năm 2006 và với các yếu tố cụ thể như vậy, có thể trò chơi là một tựa game khác ít được biết đến hoặc có thể là một mod của một game nổi tiếng.

--VNZ Support Beta --

Cám ơn bác nhưng em xem thử ko phải 3 game này bác ạ
bạn miêu tả kĩ hơn đi ; )

Ovantin

Gà con
--VNZ Support Beta --
Dựa trên mô tả của bạn, trò chơi mà bạn đang nhắc tới có thể là "Shogun: Total War". Tuy nhiên, "Shogun: Total War" không hoàn toàn phù hợp với mô tả của bạn vì nó không có yếu tố thu thập đồ, up level và up skill như bạn đã miêu tả.

Một số trò chơi khác có thể phù hợp hơn với mô tả của bạn bao gồm:

1. Shadow Tactics: Blades of the Shogun (Phát hành năm 2016, nhưng có thể nhầm lẫn với các game tương tự trước đó)
  2. Onimusha Tactics (Phát hành năm 2003, nhưng là game trên GBA)
Tuy nhiên, vì bạn đã chơi game này vào khoảng năm 2006 và với các yếu tố cụ thể như vậy, có thể trò chơi là một tựa game khác ít được biết đến hoặc có thể là một mod của một game nổi tiếng.

--VNZ Support Beta --
Mình tìm mòn mắt ko thấy admin ạ T.T, game thời đó nhưng phải công nhận đồ hoạ đỉnh cao, có phần giống diablo nhưng map đẹp hơn, giao diện samurai, đồ đạc nhìn ổn hơn nhiều. Hồi đó chơi kiểu lén lút nên cũng chưa phá đảo đc. Tiếc thật

Ovantin

Gà con
bạn miêu tả kĩ hơn đi ; )
Em nhớ là xuất phát điểm đc chọn 1 tướng (cung/kiếm), sau đấy trong quá trình đi clear map sẽ thu nạp thêm, nhưng tối đa chỉ đc gọi ra 5 nhân vật. Có 3 skill chính cho các nhân vật để phát triển: sét, lửa và dame tay. Hệ sét với lửa thường của cung thủ, còn dame tay thì của hệ cận chiến.
Nhiệm vụ là sẽ clear map, giết boss và gần như vào cái là auto 5 thằng của mình sẽ đánh, nhiệm vụ còn lại là sử dụng skill với bơm máu cho mỗi con phù hợp

area8135

Gà con
Theo như e ngụp lặn ở reddit thì cũng ra được 2 game này, không biết đúng cái bác muốn tìm không:

Throne of darkness (2001)

Blade & Sword (2002)

Bác ghi là 2006 chơi chứ chưa chắc 2006 là năm phát hành game đó, nên e cứ tìm lùi sâu hơn