Hỏi/ Thắc mắc - Cần giúp đỡ về lỗi laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần giúp đỡ về lỗi laptop

khong

Gà con
Hiện tại laptop của mình bị lỗi như sau :
khới động không lên biểu tượng window.
khi cắm usb boot vào thì chờ 15-20p vào được phần setup window. nhưng không set ổ cứng được.
Vậy bạn nào có kn có thể giúp mình đc k?
thanks all.

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Khả năng ổ cứng của bạn có vấn đề

1, bạn thử xem ổ cứng có hoạt động không, bằng cách sử dụng USB Hidren boot để vào các tệp tin của ổ cứng. Nếu không vào thì mang máy vào cửa hàng sửa chữa máy tính kiểm tra xem ổ cứng
2, Nếu ổ cứng hoạt động được, bạn thử format lại ổ C rồi chia phân vùng lại bằng phần mềm chuyên dụng xem như thế nào

love2learnonline

Rìu Sắt
Hiện tại laptop của mình bị lỗi như sau :
khới động không lên biểu tượng window.
khi cắm usb boot vào thì chờ 15-20p vào được phần setup window. nhưng không set ổ cứng được.
Vậy bạn nào có kn có thể giúp mình đc k?
thanks all.
Lap bạn đã dùng lấu chưa? Nếu bạn đã dùng em nó lâu, theo KN của mình thì HDD của bạn đã bị bad rồi, đặc biệt nếu bạn để ý sẽ thấy em lap của bạn chạy gần đây rất chậm (khời động chậm).
PHẢI LÀM SAO?
Theo mình bạn nên dùng USB tạo win PE hoặc USB boot bất kỳ để khởi động lap từ USB.
Nếu mọi thứ suôn sẻ, thì HDD đã bị bad, sao lưu dữ liệu và thay mới HDD thui bạn.
Đừng tiếc HDD nếu nó đã quá tuổi. Ổ SSD bây giờ khá rẻ, bạn có thể kiếm loại SSD 128GB giờ chỉ 400-600k/ SSD.