[Cần giúp đỡ] Laptop lỗi win từ lúc cài, laptop không có ổ đĩa để cài, cũng không có usb cứu hộ | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Cần giúp đỡ] Laptop lỗi win từ lúc cài, laptop không có ổ đĩa để cài, cũng không có usb cứu hộ

phuphat1986

Gà con
Tiếc là mình ko ở gần bạn, mình ở Mỹ Tho, không biết trước đó bạn đã cài Win bằng cách chạy file setup trực tiếp trên nền Win cũ hay sao?
Mình cài bản win 10 của nhóm oslite (trước đó thì đang sử dụng bản superlite của ghost spectre) bằng phần mềm WintoHDD.
P/S: né nhóm Oslite ra nha các bạn, build bản win lởm chưa từng thấy

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình cài bản win 10 của nhóm oslite (trước đó thì đang sử dụng bản superlite của ghost spectre) bằng phần mềm WintoHDD.
P/S: né nhóm Oslite ra nha các bạn, build bản win lởm chưa từng thấy
Tiếc cho bạn vì trước đây bạn không tự làm 1 cái USB cứu hộ để phòng thân.
Cài win qua WintoHDD rất dễ lỗi, đưa đến hoàn cảnh không thể trở mình được nữa..khi mà không có USB cứu hộ.

phuphat1986

Gà con
Tiếc cho bạn vì trước đây bạn không tự làm 1 cái USB cứu hộ để phòng thân.
Cài win qua WintoHDD rất dễ lỗi, đưa đến hoàn cảnh không thể trở mình được nữa..khi mà không có USB cứu hộ.
Mình cài win bằng WintoHDD nhiều lần lắm rồi, có lần này là dở chứng.
Thôi rút kinh nghiệm vậy, cám ơn bạn góp ý!

nguhanhson

Rìu Sắt
Mình sử dụng pixel 4 XL, ko có cáp OTG :)
Giờ mà muốn ra net cũng ko có mà ra, vả lại ra net là ăn biên bản liền.
Nhưng nếu đi mua thực phẩm thì ko sao, nên mình mới post lên đây, hi vọng có anh em nào nhà ở xã Phước Lý thì mình chạy ra mua usb boot luôn cho tiện.
Dù sao cũng cám ơn những lời hướng dẫn của anh em!
Mình mới quay clip đây

Bạn quay clip nhìn không rõ nội dung trên màn hình. Bạn chụp hình rồi up lên lại cho mọi người dễ xem.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Thử cắm dây mạng vô rồi tiếp tục xem có được ko bạn.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Thử cắm dây mạng vô rồi tiếp tục xem có được ko bạn.
Tôi đang dùng mạng dây đấy chứ, nhưng nhìn trong clip không rõ nội dung text.
Cái trên tôi đang trả lời chủ thread mà bạn.

Còn xem ko rõ do mạng bạn chậm, chỉnh chất lượng lên full HD xem rất nét mà.