Hướng dẫn - Cài Nas từ từ Pc | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cài Nas từ từ Pc

Hi Mấy Bác,mình định cài Esxi trên main h110,cpu i5 6500, 4/8G, 1 ssd,4hdd lưu trữ
thì cài esxi rồi cài xpennology hay như thế nào để ổn có thể lưu dữ liệu và học thêm về ảo hóa
cám ơn mấy Bác

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
Bản chất hệ điều hành NAS là một phiên bản tuỳ chỉnh của Linux hoặc Unix phù hợp cho máy cấu hình yếu. Để đơn giản bạn cứ cài thẳng hệ điều hành máy chủ, ví dụ như Debian hoặc Ubuntu Server và cấu hình như NAS dùng bình thường nhé.

Hi Mấy Bác,mình định cài Esxi trên main h110,cpu i5 6500, 4/8G, 1 ssd,4hdd lưu trữ
thì cài esxi rồi cài xpennology hay như thế nào để ổn có thể lưu dữ liệu và học thêm về ảo hóa
cám ơn mấy Bác
Bản chất hệ điều hành NAS là một phiên bản tuỳ chỉnh của Linux hoặc Unix phù hợp cho máy cấu hình yếu. Để đơn giản bạn cứ cài thẳng hệ điều hành máy chủ, ví dụ như Debian hoặc Ubuntu Server và cấu hình như NAS dùng bình thường nhé.
vậy cài đặt trực tiếp và cấu hính Nas trên ubuntu ,có nên cài xpen không Bác

tuanvuit9x

Gà con
Mình cũng quan tâm vấn đề này, muốn vọc cho biết ạ

meebo

Rìu Vàng Đôi

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
Mình thì cài Debian Server trên các máy tính cũ để làm máy chủ nhỏ (micro server), ngoài việc chia sẻ dữ liệu (như NAS) mình còn có thể cài thêm các gói dịch vụ khác dành cho máy chủ như: webserver, database server... để chạy thử phần mềm thay cho máy ảo.