Cài mới w11 bằng usb không vào được win. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cài mới w11 bằng usb không vào được win.

daotanha

Gà con
Các bác giúp em vụ này với ạ:

Em đang dùng con Dell i3 gen 8, ssd m2 NVMe. Em update w10 lên w11. Xài được một thời gian, em tải w11 từ MS về, cài đặt sạch bằng usb. Lúc cài đặt vẫn bình thường, khi sắp vào win, nó lên cái màn hình đòi tài khoản trường học hay công sở gì đó( hình đính kèm). Em nhập đủ thứ tài khoản mà kg thế nào qua được cửa này. Đành lấy usb w10 cài đặt mới lại rồi update lên w11. Rồi xài một thời gian lại buồn buồn tải lại w11 vào usb cài đặt mới lại. Cái đến lúc vào win lại bị hỏi cái tài khoản đó. Không cách nào qua được. Có bác nào bị như vậy chưa ạ? Các bác có hướng nào giúp em với ạ. Cám ơn các bác đã đọc bài.

daotanha

Gà con
nguyên nhân là do máy náy là máy tuồn từ trường học ra ngoài thị trường nên khi cài đặt sẽ hỏi email của trường học đó, bạn có thể thử cách bên trên để bypass
Trước em cũng nghĩ như vậy, mà em cài win10 nó không hỏi, bác ợ! Nên em nghĩ không phải.

daotanha

Gà con
Mang ssd sang máy khác cài w11, rồi ráp ssd vào máy thì chạy luôn. Hoặc cài mới w10 rồi up lên w11 thì ngon. Chỉ cài mới w11 bằng usb là bị vậy à...

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trước em cũng nghĩ như vậy, mà em cài win10 nó không hỏi, bác ợ! Nên em nghĩ không phải.
ISO từ MS là bản chính chủ , nhưng có khi chính chủ chưa chắc là tốt hơn các ISO người build lại
TẠI SAO LÀ NHƯ VẬY :
Bởi vì ISO MS build là cho tất cả nhu cầu mọi thể loại do vậy có những thứ người dùng chuyên môn thì nó rất thừa với những thứ ko cần dùng
Ví dụ như làm việc vp , chơi game , đồ họa kỷ thuật , code , các thứ ISO từ MIC phải có tất cả trong đó

xacphao

Rìu Sắt Đôi
Các bác giúp em vụ này với ạ:

Em đang dùng con Dell i3 gen 8, ssd m2 NVMe. Em update w10 lên w11. Xài được một thời gian, em tải w11 từ MS về, cài đặt sạch bằng usb. Lúc cài đặt vẫn bình thường, khi sắp vào win, nó lên cái màn hình đòi tài khoản trường học hay công sở gì đó( hình đính kèm). Em nhập đủ thứ tài khoản mà kg thế nào qua được cửa này. Đành lấy usb w10 cài đặt mới lại rồi update lên w11. Rồi xài một thời gian lại buồn buồn tải lại w11 vào usb cài đặt mới lại. Cái đến lúc vào win lại bị hỏi cái tài khoản đó. Không cách nào qua được. Có bác nào bị như vậy chưa ạ? Các bác có hướng nào giúp em với ạ. Cám ơn các bác đã đọc bài.Xem phần đính kèm 39895
KHi tới Bước náy, bạn đừng đăng nhập tk nào hết, mà nhìn phía dưới thấy chử: “Domain join instead” , thì click vô để đăng nhập local account.

xacphao

Rìu Sắt Đôi
Back thêm 1 cái nửa coi ra sao :)