Nhờ tư vấn - Cài đặt Windows 10 qua Parallels 19.2 trên Mac M1 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cài đặt Windows 10 qua Parallels 19.2 trên Mac M1

The Phoenix

Gà con
Dạ xin nhờ anh chị em có kinh nghiệm hướng dẫn giúp ạ!
Em muốn chơi game AOE II: "Age of empire II" bản có logo đầu xanh đầu đỏ đó ạ!
Em chơi AOE II trên Windows 11 Pro qua Parallels bản 19.2 thì không full màn hình được, nó chỉ hiển thị 1/4 góc trên bên trái của màn hình game thôi.
Nên xin anh chị em kinh nghiệm cài đặt Windows 10 Pro trên Parallels bản 19.2 để e có thể chơi được game AOE II full màn hình được ạ.
--> Hay anh chị cho e xin file VHDX Windows 10 Pro để e cài đặt qua Parallels với ạ!
Em úp ảnh nhưng bị báo dung lượng file cao, e đã nén còn 400Kb nhưng vẫn không úp lên được. Anh chị em thông cảm!
- Máy e sử dụng: MacBook Pro M1 16 inch, Parallels v19.2, muốn cài đặt Windows 10
Xin cám ơn mọi người nhiều ạ!!

kdcr131

Búa Gỗ
Bạn thử dùng Porting Kit để chơi game trên MacOS xem, nếu dùng P.K thì làm thêm cách ở hình dưới để chơi Fullscreen :

Nguồn : Portingkit Forum